Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRally lures HDFC Bank to do 'whatever it takes' to make more...

Rally lures HDFC Bank to do ‘whatever it takes’ to make more equity deals


भारतातील हॉट इक्विटी बाजार सूचित करीत आहे लि. कृती करण्यास उद्युक्त करण्याचा प्रयत्न करीत असताना कंपन्यांनी निधीची पातळी वाढविली.

कोरोनाव्हायरसच्या जगातील सर्वात वाईट उद्रेकाच्या पार्श्वभूमीवर सरकारने पैशांनी बाजाराला पूर लावला आहे, साठा डिझाइंग पातळीवर आणला आहे आणि कंपन्यांना भांडवल बफरला चालना देण्यासाठी मदत केली आहे. भारताचा सर्वात मौल्यवान सावकार असूनही, या स्पर्धात्मक बाजारपेठेत प्रवेश करण्यासाठी आतापर्यंत त्याच्या मजबूत ताळेबंदात शोषण करण्यात सक्षम नाही.

एचडीएफसी बँकेच्या इन्व्हेस्टमेंट बँकिंग, प्रायव्हेट बँकिंग, मार्केटींग आणि प्रॉडक्ट्सचे ग्रुप हेड राकेश सिंह म्हणाले की, “तिथे पोहोचण्यासाठी जे काही होईल ते आम्ही करू – अधिकाधिक लोकांना कामावर घ्या, आतून जास्त लोक वाढू आणि भागीदारी करू.” मुलाखत. “जेव्हा आम्ही आमचे वितरण नेटवर्क तयार करतो तेव्हा इक्विटी कॅपिटल मार्केट सौद्यांचा मोठा वाटा आमच्याकडे येईल.”

चार्ट

हे तुलनेने उशीरा स्टार्टर सारखे केले जाण्यापेक्षा सोपे आहे बाजाराचा मोठा वाटा उचलण्यासाठी कारण तो त्याच्या मालमत्तेच्या गुणवत्तेवर अनिश्चिततेने झेलतो. देशातील दुसर्‍या क्रमांकाचा सावकार आयसीआयसीआय बँक लि., अ‍ॅक्सिस बँक लि. आणि स्टेट बँक ऑफ इंडिया या दिग्गज स्थानिक खेळाडूंशी सामना करावा लागणार आहे.

ब्लूमबर्गने संकलित केलेल्या आकडेवारीनुसार एचडीएफसी बँक गेल्या वर्षी एकूण इक्विटी डील व्यवसायासाठी 16 व्या क्रमांकावर आणि 2019 मध्ये 29 व्या क्रमांकावर आहे.

पुढे वाचा: कोविड -१ dev ation. मधील विध्वंसात भारताचा शेअर बाजार धक्कादायकपणे लवचिक आहे

एसएमसी ग्लोबल सिक्युरिटीज लिमिटेडचे ​​विश्लेषक सिद्धार्थ पुरोहित म्हणाले, “ही एक कट-गले बाजारपेठ आहे ज्यात मोठे कॉर्पोरेट्स विद्यमान संबंध असलेल्या प्रबळ व सुप्रसिद्ध बँकर्सबरोबर काम करणे पसंत करतात जे त्यांना सर्वोत्तम किंमत देऊ शकतात,” एसएमसी ग्लोबल सिक्युरिटीज लिमिटेडचे ​​विश्लेषक सिद्धार्थ पुरोहित म्हणाले, “एचडीएफसी बँक काही देत ​​नाही तोपर्यंत खरोखरच आकर्षक आहे की हा व्यवसाय लवकर वाढविणे आणि मोठ्या-तिकिटांचे सौदे मिळविणे त्यांच्यासाठी सोपे नाही. ”

कोरोनाव्हायरसमुळे होणा from्या विनाशातून अर्थव्यवस्था जोरदार पुनरागमन करेल असा गुंतवणूकदारांचा आशावाद दर्शविणा India’s्या गुंतवणूकदारांच्या आशावादाचे प्रतिबिंब भारताच्या समभागांनी वाढविले आहे. शुक्रवारी बेंचमार्क इंडेक्स 0.6% अधिक वाढला, तो फेब्रुवारीमध्ये विक्रमी उच्च पातळीवर आहे.

ब्लूमबर्गने संकलित केलेल्या आकडेवारीनुसार, इक्विटी मार्केटमधून कंपन्यांनी यावर्षी आतापर्यंत 9 78 billion अब्ज रुपये (१०. billion अब्ज डॉलर्स) जमा केले आहेत. गतवर्षीच्या तुलनेत .3 ..3% वाढ झाली आहे. हे २०२० मध्ये झालेल्या अभूतपूर्व २.२ ट्रिलियन रुपयांच्या सौद्यांनंतर आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments