Wednesday, June 23, 2021
HomeFinancePNB HFC raising up to Rs 4,000 cr in equity; Carlyle group...

PNB HFC raising up to Rs 4,000 cr in equity; Carlyle group among investors


खासगी इक्विटी फर्मच्या नेतृत्वात गुंतवणूकदारांचा गट साठी ,000,००० कोटी रुपये वाढवतील कंपनी.

कार्लाइल आशिया पार्टनर्स IV, एलपी आणि कार्लाइल आशिया पार्टनर्सच्या संलग्न प्लूटो इन्व्हेस्टमेंटने इक्विटी शेअर्स आणि वॉरंटच्या पसंतीच्या वाटपाद्वारे प्रति शेअर 390 रुपये किंमतीवर 3,185 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली आहे. एचडीएफसी बँकेचे माजी मुख्य कार्यकारी आदित्य पुरी हेदेखील फॅमिली इन्व्हेस्टमेंट फर्ममार्फत भांडवलाच्या व्यवहारावर परिणाम घडवतील.

पीएनबी हाउसिंगच्या बोर्डाने ,000,००० कोटी रुपयांपर्यंतच्या भांडवलास मान्यता दिली आहे, असे कंपनीने बीएसईला दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे. बीएसई वर त्याचा शेअर 20 टक्क्यांनी वाढून 525.2 रुपयांवर होता.

कंपनीचे विद्यमान भांडवल उभारणीतही भाग घेत आहेत. पीएनबी हाउसिंग कंपनीमध्ये प्रमोटर आणि प्रमुख भागीदार म्हणून कायम राहील. हा व्यवहार नेहमीच्या नियामक मंजुरी तसेच भागधारकांच्या मान्यतेच्या अधीन असतो.

या प्रस्तावित व्यवहारामुळे लोकांकडून पीएनबी एचएफसीचे 26 टक्के इक्विटी शेअर्स खरेदी करण्यासाठी प्लूटो इन्व्हेस्टमेन्टच्या ओपन ऑफरलाही चालना मिळेल.

पीएनबी हाउसिंग हे चौथे सर्वात मोठे गृहनिर्माण आहे कर्जाच्या मालमत्तेच्या बाबतीत भारतातील कंपनी (31 मार्च 2021 पर्यंत 62,255 कोटी रुपये) आणि ठेवींमध्ये दुसरे सर्वात मोठे (31 मार्च 2021 पर्यंत 17,129 कोटी रुपये).

एरेस एसएसजी आणि जनरल अटलांटिक निधी उभारणीचे व्यवस्थापन करीत आहेत.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments