Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationCBSE to submit in principle decision in SC on Thursday

CBSE to submit in principle decision in SC on Thursday


नवी दिल्ली – सर्वोच्च न्यायालयाने सोमवारी रद्दबातल करण्याच्या याचिकेची पुढील सुनावणी सूचीबद्ध केली सीबीएसई बोर्डाची परीक्षा 3 जून रोजी इयत्ता 12 वी साठी आणि एक सक्षम अधिकारी त्या दिवशी त्याच्या तत्त्व निर्णयाबद्दल कोर्टाला सूचित करेल असे सांगितले.

“गुरुवारी या विषयाची यादी करा, म्हणजेच ० General.० requested.२०११ रोजी भारताच्या विद्वान Attorneyटर्नी जनरलने विनंती केल्यानुसार सक्षम अधिकारी या प्रकरणाच्या सर्व बाबींची तपासणी करत आहेत आणि त्याबाबत तातडीने निर्णय घेण्याची शक्यता आहे. दिवस, “सर्वोच्च न्यायालयाच्या दोन न्यायाधीशांच्या खंडपीठाने आपल्या आदेशात म्हटले आहे.

१२ वीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याची विद्यार्थ्यांची मागणी वाढत आहे. केंद्र सरकारसमवेत झालेल्या बैठकीत २ May मे रोजी सीबीएसई परीक्षा मर्यादित विषयांसाठी आणि कमी कालावधीसाठी घेण्याबाबत सर्व राज्यांमध्ये एकमत झाले. परंतु महाराष्ट्र आणि दिल्लीसारख्या काही राज्यांनी सध्याच्या वातावरणात शारीरिक परीक्षा घेण्यास विरोध दर्शविला होता.

फेडरेशन ऑफ इंडियन चेंबर्स ऑफ कॉमर्स अँड इंडस्ट्री (फिक्की) यांनी केंद्रीय शिक्षण मंत्रालयाला बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याची शिफारस केली आहे. फिक्कीचे अध्यक्ष उदय शंकर यांनी लिहिले आहे की विलंबित परीक्षेचे वेळापत्रक उच्च शिक्षण कॅलेंडरला रुळायला लावेल आणि कमीतकमी 500,000 भारतीय विद्यार्थ्यांच्या परदेशी विद्यापीठाच्या इच्छेला धोकादायक ठरू शकेल.

१ April एप्रिल रोजी केंद्र सरकारने सीबीएसई दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द केल्या आणि १२ वीच्या परीक्षा पुढे ढकलल्या. साथीच्या आजाराच्या दुसर्‍या लहरी दरम्यान अनेक राज्य मंडळानेही सीबीएसई मार्गाचे अनुसरण केले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments