Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceBank frauds on the rise under Modi government, alleges Congress

Bank frauds on the rise under Modi government, alleges Congress


सोमवारी मोदी सरकारच्या अधीन बँकिंग घोटाळे वाढले आहेत असा आरोप करून त्यांनी फसवणूक करणार्‍यांना एकतर देशात काम सुरू ठेवण्याची परवानगी दिली असल्याचा आरोप केला.

एक उद्धृत (आरबीआय) अहवाल, प्रवक्ता गौरव वल्लभ यांनी असा आरोप केला आहे 5 ट्रिलियन रूपये

“मोदी सरकारने फसवणूक करणार्‍यांना एकतर देशात कार्यरत राहण्याची परवानगी दिली किंवा फसवणूकीची रक्कम वसूल करण्यासाठी कोणतेही प्रयत्न न करता देश सोडण्याची परवानगी देऊन बँकिंग व्यवस्था कमकुवत केली आहे. तसेच या संस्थांना पुरेसा भांडवल पाठिंबादेखील पुरविला गेला नाही.”

“द ते म्हणाले, मोदी सरकारने या फसव्या लोकांना लोखंडी मुठीने हाताळावे आणि आपल्या राष्ट्राची असलेली संपूर्ण रक्कम लवकरात लवकर वसूल व्हावी याची काळजी घ्यावी, “असे त्यांनी पत्रकारांना सांगितले.

वल्लभ म्हणाले २०००-२१ चा वार्षिक अहवाल (आरबीआय) काही चिंताजनक आकडेवारी दर्शवितो आणि असा आरोप केला आहे की कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लाटेमुळे संसर्ग नियंत्रणात ठेवण्यात मोदी सरकारच्या अपयशामुळे अर्थव्यवस्थेला पुन्हा जोरदार फटका बसला आहे.

ते म्हणाले, “रिझर्व्ह बँकेच्या ग्राहक आत्मविश्वास सर्वेक्षण (सीसीएस) च्या मार्च 2021 च्या फेरीतील सर्वसाधारण आर्थिक परिस्थिती, उत्पन्न आणि किंमतींवरील वाढती भावनांच्या पार्श्वभूमीवर ग्राहकांची वाढती भावना दिसून आली.”

बँकेच्या घोटाळ्यांबाबत ते म्हणाले, आरबीआयच्या अहवालात म्हटले आहे की २०१ since-१-15 पासून ही प्रकरणे व रक्कम झपाट्याने वाढत आहे.

ते म्हणाले, “केवळ २०२०-२१ मध्ये फसवणूकीची एकूण रक्कम १.3838 लाख कोटी होती.

२०१ fraud-१-15 पासून एकूण फसवणूकीची रक्कम वाढत आहे आणि २०१-20-२०१ to पर्यंतच्या per 57 टक्के चक्रवाढ वार्षिक वाढीच्या दरात (सीएजीआर) वाढ झाली आहे, असे ते म्हणाले, सन २०२०-२१ पर्यंत कर्ज स्थगिती लागू असताना August१ ऑगस्ट, २०२० पर्यंत आणि पुनर्रचना उपक्रम December१ डिसेंबर, २०२० पर्यंत अंमलात आले, तर वर्षभरातील फसवणूकीची रक्कम अद्याप १,38,,4२२ कोटी रुपये असल्याचे वल्लभ यांनी सांगितले.

“मागील years वर्षात, २०१ fraud-१-19 मधील सरासरी फसवणूकीची रक्कम २०१ 2019-१-20 मधील २१..3 कोटी रुपयांवरून २०२०-२१ मध्ये १ 18..8 कोटी रुपये झाली आहे. २०१ fraud-१ in मध्ये सरासरी fraud.२ कोटी रुपये होते. म्हणूनच, मोदी 1.0 आणि मोदी ०.० च्या अंतर्गत सरासरी फसवणूकीची रक्कम to ते times पट झाली आहे, “असा आरोप त्यांनी केला.

कॉंग्रेसच्या नेत्याने आरोप केला की आरबीआयने दिलेली माहिती ही फसवणूक आणि अर्थव्यवस्थेची स्थिती याविषयी स्पष्ट करणारे सत्य दर्शविते आणि मोदी सरकार सर्व बोलण्यासारखे आणि कृती करण्यासारखे नाही हे सर्व स्पष्टपणे स्पष्ट करते की, सर्व निवडणुकांच्या आश्वासनांसारखेच आहे.

“सरकारला आळा घालण्यात सरकार का अपयशी ठरले आहे? गेल्या 7 वर्षात? यामध्ये गुंतलेली रक्कम वसूल करण्यासाठी सरकार काय करत आहे? आमची बँकिंग व्यवस्था कमकुवत करणा these्या या फसवणुकदारांकडून किती रक्कम वसूल केली गेली आहे, असा सवालही त्यांनी केला.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments