Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceCovid-19 second wave hits PSBs collection in May: Indian Bank Association

Covid-19 second wave hits PSBs collection in May: Indian Bank Association


भारतीय असोसिएशनचे (आयबीए) अध्यक्ष राजकीरण राय यांनी रविवारी सांगितले की सीओव्हीआयडी -१ of च्या दुसर्‍या लाटेचा सार्वजनिक क्षेत्रातील संग्रहांवर परिणाम झाला आहे. (पीएसबी) मे महिन्यात.

“संख्या देणे अवघड आहे परंतु असे म्हणू शकतो की मे महिन्यात आम्हाला संग्रहात अडचण आली,” राय यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले.

पहिल्या लहरीच्या तुलनेत गृहकर्ज, वैयक्तिक कर्ज आणि क्रेडिट कार्ड बिलांचे पेमेंट या समभागांच्या मासिक हप्त्यात (ईएमआय) संकलनावर होणा the्या दुसर्‍या लाटेच्या परिणामाच्या प्रश्नाला उत्तर देताना आर राय म्हणाले, “आम्ही काही प्रमाणात बरीच सुधारणा केली आहे. 21 एप्रिल 2020 च्या विरूद्ध 21 एप्रिल महिन्यात, परंतु आम्ही या संग्रहातील परिणाम पाहत आहोत चालू मे महिन्यात. “

ते म्हणाले, “महिन्याभरासाठी थोड्या वेळासाठी क्रमांक देणे अवघड आहे परंतु असे म्हणता येईल की आम्हाला मे महिन्यात संग्रहात अडचणी येत आहेत आणि आम्ही ग्राहकांना उपलब्ध पुनर्बांधणी योजना देऊ करत आहोत.”

ते म्हणाले की, सरकारने गेल्या वर्षी एमएसएमईंसाठी 3 लाख कोटी रुपयांची आपत्कालीन क्रेडिट लाईन गॅरंटी योजना (ईसीएलजीएस) जाहीर केली आहे.

“एमएसएमईच्या ईसीएलजीएसच्या lakh लाख कोटी रुपयांपैकी २ 2.54 लाख रुपये वितरित करण्यात आले आहेत. तरीही, जवळजवळ ,000 45,००० लाख कोटी रुपयांची विंडो उपलब्ध आहे,” ते पुढे म्हणाले.

स्टेट बँक ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष दिनेश खारा म्हणाले की, एप्रिल २०२० मध्ये बँकांचे व्यवसाय पूर्णपणे धुळीस मिळवले. “गेल्या वर्षाच्या तुलनेत यंदा परिस्थिती चांगली आहे. वर्षभर संपूर्ण व्यवसायात सीओव्हीआयडी १ of चा काय परिणाम झाला आहे त्याचे मूल्यांकन करणे फार लवकर आहे,” ते म्हणाले.

महामारीच्या आजारावर उपाय म्हणून नव्याने कर्ज देण्याच्या उद्देशाने तयार करण्यात आलेल्या तीन उत्पादनांची घोषणा करण्यासाठी आयबीएने एसबीआयशी हातमिळवणीही केली.

दिनेश खरा, चे चेअरमन, आयबीए चे चेअरमन राजकिरण राय आणि आयबीएचे मुख्य कार्यकारी सुनील मेहता यांनी संयुक्त पत्रकार परिषदेला संबोधित केले की सर्व सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांद्वारे नवे कर्ज उत्पादन जाहीर केले जाऊ शकते आणि यामुळे होणारे परिणाम कमी करता येतील. कोविड (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या पुनरुत्थान.

एसबीआय आणि आयबीएच्या संयुक्त निवेदनात म्हटले आहे की, आर्थिक वर्ष 21 च्या चौथ्या तिमाहीत अर्थव्यवस्था चांगली झाली होती, परंतु एप्रिल 2021 पासूनच्या पुनरुत्थानामुळे व्यक्तींच्या जीवनावर परिणाम झाला आहे आणि व्यवसाय आणि एमएसएमईचा रोख प्रवाह प्रभावित झाला आहे.

आयबीए आणि एसबीआयने संयुक्तपणे तीन उत्पादनांची घोषणा केली जी लस उत्पादक, रुग्णालये किंवा दवाखाने, पॅथॉलॉजी लॅब, ऑक्सिजनचे उत्पादक आणि पुरवठा करणारे, व्हेंटिलेटर, लस आयात करणारे आणि कोविड संबंधित औषधांच्या लॉजिस्टिक फर्म आणि रूग्णांना उपचारांसाठी ताज्या कर्जपुरवठा करण्याच्या उद्देशाने तयार केली गेली आहेत.

ईसीजीएलएस अंतर्गत ऑक्सिजन वनस्पती स्थापित करण्यासाठी हेल्थकेअर बिझिनेस लोन या यादीतील पहिले आहे. ईसीएलजीएस under.० अंतर्गत एनसीजीटीसीच्या १०० टक्के गॅरंटी कव्हर असलेल्या हॉस्पिटल, ऑक्सिजन प्लांटसाठी नर्सिंग होमसाठी २ कोटी रुपयांपर्यंतचे कर्ज …5 टक्के मर्यादित आहे.

दुसरे उत्पादन हेल्थकेअर सुविधांसाठी १०० कोटी रुपयांपर्यंतचे आरोग्य कर्ज सुविधांसाठी व आरोग्य सेवा उत्पादनांच्या उत्पादकांना व्यवसाय कर्ज आणि तिसरे उत्पादन पगाराच्या, पगाराच्या नसलेल्या व पगाराच्या व्यक्तींसाठी २,000,००० ते lakhs लाखांपर्यंत असुरक्षित वैयक्तिक कर्ज आहे. कोविड ट्रीटमेंट पूर्ण करण्यासाठी निवृत्तीवेतनधारक.

या उत्पादनांची घोषणा करताना खारा म्हणाले की १० लाखापर्यंतच्या कर्जाच्या पुनर्गठनासाठी १० लाख रुपयांहून अधिक आणि १० कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आणि १० कोटींपेक्षा जास्त रकमेच्या टप्प्याटप्प्याने दृष्टिकोन तयार केला आहे.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments