Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceCovid-19: Banks begin process of restructuring of loans up to Rs 25...

Covid-19: Banks begin process of restructuring of loans up to Rs 25 cr


दुसर्‍या क्रमांकामुळे आलेल्या छोट्या व्यवसायांना पाठिंबा देणे लाट, रिझर्व्ह बँकेने या महिन्याच्या सुरूवातीला जाहीर केलेल्या कोविड -१ relief मदत उपायांच्या अनुषंगाने २ crore कोटी रुपयांपर्यंतच्या कर्जाच्या पुनर्रचनेची प्रक्रिया सुरू केली आहे.

रिझोल्यूशन फ्रेमवर्कसाठी बर्‍याच कर्ज देणा institutions्या संस्थांना बोर्ड मान्यता मिळाली असून पात्र कर्जदारांशी संपर्क साधला जात आहे.

उदाहरणार्थ, बँक ऑफ इंडियाने आपल्या पात्र ग्राहकांना कर्ज परतफेड करण्याची इच्छा ऑनलाईन सादर करण्यासाठी संदेश पाठविला आहे.

“या कठीण काळात आम्ही 5 मे 2021 रोजी रिझर्व्ह बँकेच्या रिझोल्यूशन फ्रेमवर्क 2.0 नुसार दिलासा देऊन मदतीची ऑफर देतो. जर आपण कोव्हिड सेकंड वेव्हमुळे आर्थिक तणावात असाल तर आपण आपल्या खात्याच्या पुनर्रचनेची निवड करू शकता.” संदेश म्हणाला.

दरम्यान, पंजाब अँड सिंध बँकेच्या सार्वजनिक क्षेत्रातील दुसर्‍या सावकाराने सांगितले की, रिझर्व्ह बँकेने नमूद केल्यानुसार त्याची कर्ज पुनर्चक्रण मंडळाने मंजूर केली आहे.

पंजाब अँड सिंद बँकेचे व्यवस्थापकीय संचालक एस कृष्णन यांनी सांगितले की, “आम्ही बीसीमार्फत आमच्या ग्राहकांपर्यंत पोहोचत आहोत … येत्या काही दिवसांत किती ग्राहकांना पुनर्रचना घ्यायची आहे याबद्दल आम्हाला चांगली कल्पना मिळेल.”

ताज्या सीओव्हीआयडी -१ wave लाटच्या पुनरुत्थानामुळे बरेच एमएसएमई, व्यक्ती आणि छोटे व्यवसाय तणावात आहेत.

सध्याच्या परिस्थितीची दखल घेत रिझर्व्ह बॅंकेने रिझोल्यूशन फ्रेमवर्क २.० जाहीर केले ज्या अंतर्गत २ crore कोटी रुपयांपर्यंतची गुंतवणूक असणार्‍या व्यक्ती आणि लघु उद्योगांनी पूर्वीच्या योजनेचा लाभ न घेतल्यास कर्ज पुनर्रचना करण्याचा पर्याय निवडला जाऊ शकतो.

पूर्वीच्या योजनेंतर्गत ज्यांनी कर्ज पुनर्रचनाचा लाभ घेतला त्यांच्या बाबतीत रिझर्व्ह बँकेने परवानगी दिली आणि कर्ज देणार्‍या संस्थांना योजना सुधारित करण्यासाठी आणि संभाव्य तणाव कमी करण्यासाठी मदतीचा कालावधी वाढविण्याकरिता.

“छोट्या उद्योगांच्या बाबतीत आणि आरबीआयचे गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी यासंबंधीच्या कार्यवाहीची घोषणा करतांना सांगितले की, पूर्वीचे पुनर्रचना, कर्ज देणा institutions्या संस्थांना कामकाजाच्या भांडवलाच्या चलन, मार्जिन इत्यादींच्या पुनर्मूल्यांकनाच्या आधारे कार्यरत भांडवलाच्या मंजूर मर्यादांचा आढावा घेण्यासाठी देखील एक वेळचा उपाय म्हणून परवानगी देण्यात आली आहे. कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लाटेच्या परिणामासह.

ही एक-वेळ कर्ज पुनर्रचना योजना आहे ज्या अंतर्गत कर्ज पुन्हा सुरू आणि असूनही कर्ज प्रमाणित राहील अशा प्रकरणांमध्ये अतिरिक्त तरतूद करण्याची गरज नाही.

केंद्रीय बँकेने एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत जाहीर केलेली ही दुसरी पुनर्रचना योजना आहे, मार्चमध्ये संपलेल्या आर्थिक वर्षात पहिल्यांदा सीओव्हीड -१ wave ला भारतीय अर्थव्यवस्थेला per टक्क्यांची संकुचितता आली होती. 2021.

31 मार्च 2021 पर्यंत मानक म्हणून वर्गीकृत असलेल्या कर्जदारांनी रिझोल्यूशन फ्रेमवर्क २.० अंतर्गत विचार करण्यास पात्र ठरतील.

प्रस्तावित फ्रेमवर्क अंतर्गत पुनर्रचना 30 सप्टेंबर 2021 पर्यंत लागू केली जाऊ शकते आणि विनंती केल्या नंतर 90 दिवसांच्या आत लागू करावी लागेल.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments