Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceSBI, HDFC Bank move SC against RBI directive to provide data under...

SBI, HDFC Bank move SC against RBI directive to provide data under RTI act


भारतीय स्टेट बँक (एसबीआय) आणि हलविले आहे आणि भारतीय रिझर्व्ह बँकेच्या निर्देशांवर स्थगिती मागितली माहिती अधिकार कायद्यांतर्गत आर्थिकदृष्ट्या संवेदनशील डेटा प्रदान करण्यासाठी, टाइम्स ऑफ इंडिया शुक्रवारी नोंदवले.

अहवालानुसार, दोन सर्वात मोठे असे निर्देश त्यांच्या व्यावसायिक कार्यांसाठी हानिकारक ठरतील आणि ग्राहकांच्या माहितीच्या गोपनीयतेशी तडजोड करू शकेल अशी भीती भारताने व्यक्त केली आहे.

न्यायमूर्ती एल.एन.राव आणि अनिरुद्ध बोस यांच्या खंडपीठाने या प्रकरणाची सुनावणी केली.

पासून एचडीएफसीची बाजू, सॉलिसिटर जनरल तुषार मेहता आणि ज्येष्ठ वकील मुकुल रोहतगी यांनी खंडपीठाला सांगितले की तपासणी अहवाल / जोखीम मूल्यांकन अहवाल / वार्षिक आर्थिक तपासणी अहवाल यासारख्या संवेदनशील माहितीचे स्पष्टीकरण प्रतिस्पर्धी बँकिंग क्षेत्रात प्रतिस्पर्ध्यांकरिता त्यांना असुरक्षित बनवते.

पुढे, प्रतिस्पर्धी त्यांचे शोषण करू शकले व्यापारातील रहस्ये आणि यशस्वी बँकांचे अंतर्गत सामर्थ्य जाणून घेणे.

आरबीआयविरोधात दिशा-निर्देश मागितले गेले असले, तरी एससीच्या आदेशानुसार असा डेटा जाहीर करण्याची परवानगी देण्यात आली होती, असे अहवालात म्हटले आहे.

२०१ 2015 च्या निर्णयामध्ये अनुसूचित जातीने निर्देश दिले होते अंतर्गत वार्षिक आत्मनिरीक्षण अहवाल प्रकाशित करणे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे की मोठ्या प्रमाणात ठेवीदार, देशाची अर्थव्यवस्था आणि बँकिंग क्षेत्रातील जनतेचे हित राखण्याचे केंद्रीय बँकेचे कर्तव्य आहे.

वृत्तपत्र पुढे उद्धृत जयंतीलाल एन मिस्त्री प्रकरणातील निकाल पाहता, द माहिती अधिकार अधिनियम २०० 2005 अन्वये अधिनियमित, अधिनियम कलम provisions च्या तरतुदीनुसार सूट मिळालेल्या माहिती अधिकार अधिनियम २०० under अन्वये अर्जदार बँकेच्या कर्मचार्‍यांच्या आणि ग्राहकांच्या माहितीसह गोपनीय आणि संवेदनशील माहिती जाहीर करण्याचा प्रयत्न करीत आहे. “

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

साथीच्या आजाराच्या आर्थिक परिणामावर लढा देत असताना आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments