Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationClass 10 board exams cancelled, 90-min test proposed for Class 12

Class 10 board exams cancelled, 90-min test proposed for Class 12


यूपी माध्यमिक शिक्षण परिषदेने शनिवारी राज्यात कोरोनाव्हायरस या कादंबरीच्या कादंबरीच्या पार्श्वभूमीवर दहावीच्या विद्यार्थ्यांच्या बोर्ड परीक्षा रद्द केल्या.

शिक्षण मंडळाने जुलैच्या दुसर्‍या आठवड्यात १२ वीच्या विद्यार्थ्यांसाठी प्रत्येक विषयाची fe ० मिनिटांची परीक्षा शक्य असल्यास, घेण्याचेही प्रस्तावित केले.

उत्तर प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री दिनेश शर्मा यांनी सांगितले की, बारावीच्या बोर्ड परीक्षांसाठी सविस्तर परीक्षांची लवकरच घोषणा केली जाईल. दहावीच्या परीक्षा रद्द करण्याच्या परिषदेच्या निर्णयाचा २ .9 ..9 lakh लाख विद्यार्थ्यांना फायदा होईल आणि पुढील वर्गात त्यांची पदोन्नती होऊ शकेल, असे त्यांनी एका अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे.

विद्यार्थ्यांच्या भविष्यासाठी “इयत्ता १२ वीच्या परीक्षांचे महत्त्व” असल्यामुळे, परिस्थितीत परवानगी मिळाल्यास त्यांना जुलैच्या दुसर्‍या आठवड्यापासून घेण्याचे प्रस्तावित केले आहे.

केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या अनुषंगाने यूपीएसईसीचा निर्णय आहे, ज्याने देश-विदेशातही दहावीची परीक्षा रद्द केली आहे आणि सध्या १२ वीच्या परीक्षा घेण्याची वांछनीयता आणि व्यवहार्यता यावर जोर दिला जात आहे. “सीओव्हीआयडी -१ p (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा रोग) उद्रेक झाल्यामुळे निर्माण झालेल्या विलक्षण परिस्थितीमुळे आणि विद्यार्थ्यांच्या मोठ्या हिताच्या दृष्टीने यूपीच्या माध्यमिक शिक्षणात घेण्यात आलेल्या दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय यूपी सरकारने घेतला आहे. परिषद, “माध्यमिक शिक्षणाचा पोर्टफोलिओ असलेले शर्मा म्हणाले.

ते म्हणाले, “याचा फायदा (दहावीच्या) तब्बल 29,94,312 विद्यार्थ्यांना होईल.” बारावीच्या परीक्षांविषयी ते पुढे म्हणाले, “विद्यार्थ्यांचे भवितव्य आणि त्यांच्यासाठी बारावीच्या गुणांचे महत्त्व लक्षात ठेवून, परिस्थिती अनुकूल असल्यास जुलैच्या दुसर्‍या आठवड्यात बोर्ड परीक्षा प्रस्तावित करण्यात आल्या आहेत. “कोविड -१ all च्या सर्व नियमांचे पालन व सामाजिक अंतर” या परीक्षा घेण्यात येणार असल्याचे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, इयत्ता 12 वीच्या परीक्षांचे तपशीलवार वेळापत्रक लवकरच सामायिक केले जाईल.

शर्मा म्हणाले की, पूर्वीप्रमाणे यावर्षीही १ working कार्य दिवसांमध्ये परीक्षा घेण्यात येणार आहे. परीक्षेचे स्वरुप सांगून ते पुढे म्हणाले, “परीक्षेचा कालावधी दीड ते दोन तासांचा असेल आणि विद्यार्थ्यांना दिलेल्या दहापैकी तीन प्रश्नांची उत्तरे देण्याचे स्वातंत्र्य असेल.” “सामाजिक राखण्यासाठी “विद्यार्थ्यांमधील अंतर, परीक्षा केंद्रांची संख्याही वाढविण्यात आली आहे,” मंत्री म्हणाले, उत्तर प्रदेशात एकूण २ 26,१०,3१. विद्यार्थ्यांनी १२ वीच्या बोर्ड परीक्षेसाठी नोंदणी केली आहे.

दरम्यान, उत्तर प्रदेशात कोविड -१ death मधील मृत्यूची संख्या शुक्रवारी २०,००० च्या वर गेली असून एका दिवसात आणखी १ 15 people लोक या आजाराने बळी पडले, तर २,40०२ नवीन घटनांमध्ये संसर्ग होण्याचे प्रमाण १,,86,,१8 reached वर पोहोचल्याचे अधिका ,्यांनी शुक्रवारी सांगितले.

अतिरिक्त मुख्य सचिव (आरोग्य) अमित मोहन प्रसाद यांनी सांगितले की, राज्यात पुनर्प्राप्तीचा दर आता .7 .7.. टक्क्यांवर आला आहे, तर 52२,२44 सक्रिय प्रकरणे आहेत, ज्यात घरातील एकुलता असलेल्या, home,०55 patients रुग्णांचा समावेश आहे, असे अतिरिक्त मुख्य सचिव (आरोग्य) अमित मोहन प्रसाद यांनी सांगितले.

April० एप्रिलपासून आतापर्यंत सक्रिय प्रकरणांची संख्या cent down टक्क्यांनी खाली आली आहे. Cases,१०,7833 प्रकरणांची नोंद झाल्याचे ते म्हणाले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments