Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRBI slaps Rs 10 cr fine on HDFC Bank over violations in...

RBI slaps Rs 10 cr fine on HDFC Bank over violations in auto loan portfolio


(आरबीआय) देशातील सर्वात मोठ्या खासगी क्षेत्रातील सावकाराला 10 कोटी रुपयांचा आर्थिक दंड लावण्यात आला आहे मधील नियामक पालनांचे उल्लंघन केल्याबद्दल पोर्टफोलिओ

रिझर्व्ह बॅंकेने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, बँकांच्या ग्राहकांना तृतीय-पक्षाच्या गैर-आर्थिक उत्पादनांचे विपणन आणि विक्री करण्याच्या संदर्भातील कागदपत्रांची तपासणी केल्यावर असे आढळले की बँक कलम ((२) मधील तरतुदींचे उल्लंघन करीत आहे. बँकिंग नियमन कायदा १ 194 9 of चे कलम.

मधील अनियमिततेबाबत व्हिसल ब्लोअर तक्रार आल्यानंतर आरबीआयने यावर कारवाई केली बँकेचा पोर्टफोलिओ

काही नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल बँकेला दंड का लावला जाऊ नये, अशी विचारणा आरबीआयने बॅंकेला नोटिसाद्वारे केली. “कारणे दाखल्याच्या नोटिसाला बँकेचे उत्तर, बँकेने दिलेली अधिक स्पष्टीकरण / कागदपत्रांची वैयक्तिक सुनावणी आणि तपासणी दरम्यान केलेल्या मौखिक सबमिशनचा विचार केल्यानंतर आरबीआय या निष्कर्षावर पोहोचला की कायद्यातील तरतुदींचे उल्लंघन केल्याचा वरील आरोप सिद्ध केला गेला आहे. आणि आर्थिक दंड लावण्याची हमी दिली आहे, ”आरबीआय म्हणाला.

असा आरोप केला गेला त्यात जीपीएस उत्पादनांची चुकीची माहिती देत ​​होते ग्राहक अशा उपकरणांची किंमत कर्जाच्या रकमेत जोडली गेली, त्याद्वारे बँकेने या प्रकरणाची अंतर्गत चौकशी केली आणि असे म्हटले होते की बँकेच्या त्या विभागात सहभागी असलेल्या लोकांवर योग्य कारवाई केली गेली आहे.

आरोपानुसार, २०१ of ते २०१ years या वर्षात विक्रीचे उद्दीष्ट साध्य करण्यासाठी बँकेच्या अधिका्यांनी ऑटो कर्जाने त्यांना एकत्रित करणारे जीपीएस डिव्हाइस विक्री केले.

गेल्या वर्षी सप्टेंबरमध्ये अमेरिकेतील रोझन लॉ फर्म आणि स्कल लॉ फर्म यांनी एचडीएफसी बँकेविरूद्ध क्लास-actionक्शन खटले दाखल केले होते. खासगी सावकाराने वाहनधारकांना त्यांच्या वाहन कर्जाच्या युनिटमध्ये कर्ज देण्याच्या चुकीच्या पद्धतींबद्दल खुलासा करण्यात अपयशी ठरल्याचा आरोप केला आणि दिशाभूल केली. स्टेटमेन्ट. या खटल्यात आदित्य पुरी, बँकेचे तत्कालीन एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी सशिधर जगदीशन, सध्याचे एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी, आणि कंपनीचे सचिव संतोष हळदणकर यांचेही नाव आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

साथीच्या आजाराच्या आर्थिक परिणामावर लढा देत असताना आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments