Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationProfessors' federation demands deferment of NEP, seeks vaccination on priority

Professors’ federation demands deferment of NEP, seeks vaccination on priority


नवी दिल्ली : नवीन राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरणाची अंमलबजावणी भारताने एका वर्षासाठी पुढे ढकलली पाहिजे आणि सर्व विद्यार्थ्यांना आणि शिक्षकांना प्राधान्याने लसीकरण करावे, अशी मागणी प्राध्यापकांच्या राष्ट्रीय महासंघाने शुक्रवारी केली.

ऑल इंडिया फेडरेशन ऑफ युनिव्हर्सिटी अँड कॉलेज टीचर्स ऑर्गनायझेशन (एआयएफयूसीटीओ) ने म्हटले आहे की एनईपीच्या अंमलबजावणीबद्दल अधिका authorities्यांनी शिक्षक आणि फेडरेशनसह सर्व संबंधितांशी चर्चा करणे आवश्यक आहे.

या आठवड्याच्या सुरूवातीस केंद्रीय शिक्षणमंत्री रमेश पोखरिया यांनी ट्वीट केले: “राष्ट्रीय शैक्षणिक धोरण (वेगाने) वेगवान मार्गावर आहे… जूनमध्ये देशभरात अंमलबजावणीची सुरुवात आहे.”

प्राध्यापक महासंघाने सर्वसमावेशक राष्ट्रीय लस धोरण तयार करण्याची मागणी केली आणि प्राधान्याने तत्त्वावर केजी ते पीजी पर्यंत शैक्षणिक शिक्षण घेत असलेल्या सर्व शिक्षक, कर्मचारी आणि विद्यार्थ्यांना लसीकरण देण्याची मागणी केली.

विद्यमान संकटकाळात कायम कर्मचार्‍यांच्या बरोबरीने सर्व अर्धवेळ, तदर्थ व कंत्राटी शिक्षकांना नियमित वेतन व वैद्यकीय लाभ देण्याची मागणीही या समितीने केली आहे.

तसेच “विद्यार्थ्यांकडून परीक्षा शुल्कासह सर्व प्रकारच्या संग्रहातून सवलत द्यावी” अशी मागणी केली असून विद्यापीठ अनुदान आयोग आणि केंद्र सरकारला 30 जूनपर्यंत ऑनलाइन परीक्षा व वर्गांसह कोणतीही परीक्षा घेऊ नये, असे आवाहन केले आहे. “इतर कोणत्याही गोष्टी,” असे म्हटले आहे.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments