Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationHow marks will be calculated

How marks will be calculated


महाराष्ट्र सरकारने आज जाहीर केले की निकाल दहावीच्या बोर्ड परीक्षा न्यूज एजन्सी, इयत्ता 9 आणि 10 मध्ये घेण्यात आलेल्या अंतर्गत परीक्षांवर आधारित असेल वर्षे म्हणाले. त्यात असेही म्हटले आहे की जे लोक त्यांच्या निकालावर समाधानी नाहीत ते नंतर सीईटी परीक्षेस बसू शकतात.

महाराष्ट्राचे शिक्षणमंत्री वर्षा गायकवाड यांनी शुक्रवारी अधिसूचित केले की, “दहावीच्या मंडळाच्या परीक्षेचा निकाल 9 वी व 10 वी मध्ये घेण्यात आलेल्या परीक्षांवर आधारित असेल (अंतर्गत गुण).

ते म्हणाले, “आम्ही जूनअखेर निकाल जाहीर करण्याचा प्रयत्न करू. जे लोक त्यांच्या निकालावर समाधानी नाहीत ते नंतर सीईटी परीक्षा लिहू शकतात.”

महाराष्ट्र शिक्षण विभागाने कोविड -१ toमुळे पालक गमावलेली पहिली ते बारावीच्या विद्यार्थ्यांना आर्थिक मदत करण्याची घोषणा देखील केली.

या महिन्याच्या सुरुवातीस, राज्यात वाढत्या कोविड -१ cases प्रकरणांमध्ये महाराष्ट्र सरकारने दहावीची राज्य बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला. गायकवाड म्हणाले होते की, “कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीच्या साथीच्या) साथीची वाढती परिस्थिती लक्षात घेता महाराष्ट्र सरकारने आता दहावीच्या राज्य बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला आहे.”

12 एप्रिल रोजी राज्य सरकारने मंडळाच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याची घोषणा केली होती. घेण्यात आलेल्या निर्णयानुसार, बारावीच्या परीक्षा मेअखेर घेण्यात येतील, तर दहावीच्या परीक्षांचे वेळापत्रक जूनमध्ये घेण्यात आले.

दरम्यान, महाराष्ट्रात, सर्व राज्य बोर्डाच्या शाळांमध्ये परीक्षा न घेता वर्ग १ ते to पर्यंतच्या विद्यार्थ्यांना पदोन्नती देण्याचे अधिका authorities्यांनी ठरविले. पश्चिम राज्यातील कोरोनाव्हायरस प्रकरणात नुकत्याच झालेल्या लाटांच्या पार्श्वभूमीवर हा निर्णय घेण्यात आला आहे.

गायकवाड यांनी पूर्वी सांगितले की, “9 व 11 च्या वर्गातील विद्यार्थ्यांबाबत लवकरच निर्णय जाहीर केला जाईल.”

महाराष्ट्रात गुरुवारी २१,२7373 नवीन कोविड -१ cases प्रकरणे नोंदली गेली, ज्यात राज्यात संसर्ग होण्याचे प्रमाण, 56,72२,१80० आहे, तर आणखी fat२ fat मृत्यूंमध्ये मृतांचा आकडा, २,२२२ वर पोचला आहे, अशी माहिती आरोग्य विभागाने दिली आहे.

425 मृत्यूंपैकी 267 मृत्यू गेल्या 48 तासात आणि गेल्या आठवड्यात 158 झाले, असे या अहवालात म्हटले आहे.

राज्यात विविध नागरी संस्था आणि जिल्ह्यांद्वारे अपघाती जीवघेणा अद्ययावत केल्यामुळे एकत्रित आकडेवारीत आणखी 459 मृत्यूंची नोंद झाली आहे. त्यामुळे एकूण मृत्यूची संख्या बुधवारीच्या तुलनेत 4 by4 ने वाढली, असे विभागाने म्हटले आहे.

वसुलीसाठी दररोजच्या शोधात 13,000 पेक्षा जास्त लोकांची संख्या मोजली.

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments