Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceEvery third banknote in circulation is a Rs 500: RBI annual report

Every third banknote in circulation is a Rs 500: RBI annual report


पूर्वीच्या वर्षापेक्षा २०२०-२१ मध्ये लोकांच्या नोटा चलनात आल्या आणि लोकांमध्ये (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला यांच्या मध्यभागी रोख रक्कम जमा झाली आणि एकूण of१ टक्क्यांपेक्षा जास्त म्हणजे Rs०० रुपयांच्या नोटा चलनात आल्या.

व्हॉल्यूमच्या दृष्टीने 500 रुपयांच्या नोटांचा वाटा 2020 मध्ये 25.4 टक्क्यांवरून वाढला. २०१ in मध्ये तो फक्त 15 टक्के होता.

मूल्य दृष्टीने, 500 रुपयांच्या नोटा चलनात असलेल्या नोटांच्या एकूण मूल्याच्या 68.4 टक्के आहे. 2020 मध्ये हा हिस्सा 60.8 टक्के होता आणि 2019 मध्ये तो 51 टक्के होता. दोन हजार रुपयांच्या नोटांचा वाटा मात्र मूल्य आणि व्हॉल्यूमच्या दृष्टीने कमी होत आहे.

चार्ट

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments