Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceCanara Bank announces 3 loan schemes amid fight against coronavirus

Canara Bank announces 3 loan schemes amid fight against coronavirus


राज्य संचालित शुक्रवारी महामारीच्या विरोधात लढण्यासाठी तीन कर्ज योजना जाहीर करण्यात आल्या ज्या अंतर्गत हे आरोग्य सेवा क्रेडिट, व्यवसाय आणि व्यक्तींना वैयक्तिक कर्ज देईल.

कॅनरा चिकीत्सा हेल्थकेअर क्रेडिट सुविधा देईल नोंदणीकृत रूग्णालये, नर्सिंग होम, वैद्यकीय चिकित्सक, निदान केंद्रे, पॅथॉलॉजी लॅब आणि इतर सर्व युनिटसाठी 10 लाख रुपयांहून अधिक रुपयांची तरतूद आहे.

सवलतीच्या व्याजदराने दिले जाणा loan्या कर्जाची मुदत 10 वर्षे असेल तर १ mo महिन्यांपर्यंत मुदतवाढ दिली जाईल, एक जाहिरात सांगितले.

कॅनरा जीवनरेखा हेल्थकेअर बिझनेस लोन वैद्यकीय ऑक्सिजन आणि ऑक्सिजन सिलिंडर्स आणि ऑक्सिजन केंद्रेता अशा नोंदणीकृत रुग्णालये आणि नर्सिंग होम किंवा इतर उत्पादक व पुरवठादारांना आरोग्य उत्पादनांची निर्मिती व पुरवठा करण्यासाठी सवलतीच्या व्याज दरावर 2 कोटी रुपयांपर्यंत कर्ज देईल.

म्हणाले की या कर्जासाठी कोणतीही प्रक्रिया शुल्क आकारले जाणार नाही. सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योगांसाठी (एमएसएमई) कोणतीही संपार्श्विक सुरक्षा असणार नाही, जी सावकार मायक्रो आणि स्मॉल एंटरप्राइजेज (सीजीटीएमएसई) साठी क्रेडिट गॅरंटी फंड ट्रस्टच्या अंतर्गत असेल आणि बँक हमी प्रीमियम घेईल.

सीजीटीएमएसई म्हणजे अशा प्रकारच्या उद्योगांना कोणत्याही तृतीय पक्षाची हमी किंवा तारणशिवाय आर्थिक सहाय्य करणे होय.

एमएसएमई नसलेल्यांसाठी, संपार्श्विक सुरक्षा किमान 25 टक्के असेल.

कॅनरा चिकित्सा आणि कॅनरा जीवनरेखा कर्ज योजना 31 मार्च 2022 पर्यंत लागू असतील.

कर्जाच्या तिसर्‍या प्रकारात – कॅनरा सुरक्षा वैयक्तिक कर्ज योजना – कर्जदाराला 25,000 रुपयांमधून 5 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज दिले जाईल – ग्राहकांना प्रवेश किंवा पोस्ट डिस्चार्ज दरम्यान कोविड -१ treatment उपचारासाठी त्वरित आर्थिक मदत म्हणून.

ही योजना सहा महिन्यांचे अधिग्रहण ऑफर करेल. शून्य प्रक्रिया शुल्क घेऊन ही योजना 30 सप्टेंबर 2021 पर्यंत वैध असेल.

या महिन्याच्या सुरूवातीस, भारतीय रिझर्व्ह बँक (आरबीआय) ने यासाठी to०,००० कोटी रुपयांची विशेष खिडकी जाहीर केली लस निर्मात्यांना, रुग्णालये आणि कोविडशी संबंधित आरोग्य पायाभूत सुविधांना कर्ज देणे.

यामुळे वैयक्तिक आणि लहान कर्जदारांना त्यांचे कर्ज परतफेड करण्यास अधिक वेळ मिळाला, ज्याचा उद्देश्य अर्थव्यवस्थेला साथीच्या रोगाचा फटका बसला आहे तेव्हा आर्थिक पाठबळ प्रदान करणे.

क्रिसिल या रेटिंग फर्मच्या मते, कर्ज देण्याच्या सध्याच्या दरांच्या तुलनेत आरोग्य सेवांसाठी कर्ज देण्याची अपेक्षा आहे, सौजन्याने ही योजना, ज्यात आवश्यक आहे उपलब्ध आहे मार्च २०२२ पर्यंत रेपो दरावर ज्याचा वापर ऑनलाईनिंगसाठी केला जाईल आणि प्राधान्यप्राप्त क्षेत्रातील कर्ज वर्गीकरण देखील मिळविले जाईल.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments