Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBanks in better position to manage stress in second Covid-19 wave: RBI

Banks in better position to manage stress in second Covid-19 wave: RBI


पूर्वीच्या तुलनेत ताळेबंदातील ताणतणाव व्यवस्थापित करण्यासाठी या कोविड वेव्हमध्ये अधिक चांगले ठेवले आहे म्हणाले, उच्च भांडवल बफरस मदत, वसूली सुधार आणि नफा परत.

देशातील संक्रमणाच्या दुसर्‍या लाटेवर झुंज देताना, राज्य सरकारांनी हा प्रसार रोखण्यासाठी स्थानिक लॉकडाऊन लादले आहेत. या अंकुशांनी आर्थिक घडामोडींना सामोरे जावे लागले आहे, यामुळे नोकरी व व्यवसाय गमावला जात आहे आणि यंत्रणेतील ताणतणाव वाढला आहे.

गुरुवारी जाहीर झालेल्या आपल्या वार्षिक अहवालात रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) म्हटले आहे की सर्वोच्च न्यायालयाने मालमत्तेवरील अंतरिम स्थगिती उठविल्याच्या पार्श्वभूमीवर बँकांच्या मालमत्तेच्या गुणवत्तेवर येत्या तिमाहीत बारकाईने नजर ठेवणे आवश्यक आहे. वर्गीकरण

स्थगन कालावधी (1 मार्च 2020 ते 31 ऑगस्ट 2020) दरम्यान कर्जावरील आकारण्यात आलेल्या ‘व्याजावरील व्याज’ माफ करणे देखील कर्ज देणा institutions्या संस्थांच्या वित्तपुरवठ्यावर अवलंबून असू शकते.

ताण चाचण्या असे सूचित करतात तीव्र-तणाव परिस्थितीत देखील एकूणच स्तरावर पुरेसे भांडवल ठेवा. बँकनिहाय तसेच सिस्टम-व्यापी, पर्यवेक्षी ताण चाचणी असुरक्षित क्षेत्रांची ओळख दर्शविण्याकरिता संकेत देतात, जोडले

त्यानुसार डेटा, चे भांडवल पर्याप्तता प्रमाण (सीएआर) बाजारपेठेतून भांडवल उभारणी आणि नफा राखून ठेवणे यावर मार्च २०२० मधील १.8..8 टक्क्यांवरून डिसेंबर २०२० मध्ये ते १.9. per टक्क्यांवर गेले.

एकूण नॉन-परफॉर्मिंग (जीएनपीए) डिसेंबर २०२० मध्ये बँकांचे प्रमाण घटून ते 8.8 टक्क्यांवर गेले. मार्च २०२० मधील in.२ टक्क्यांवरून. विवेकी तरतूदी व नियमन नियम व त्याहीपेक्षा जास्त नियामक नियमांची तरतूद, डिसेंबर २०२० मध्ये तरतूदीचे कव्हरेज प्रमाण 75 75..5 टक्क्यांपर्यंत सुधारले. मार्च 2020 मध्ये 66.6 टक्क्यांवरून.

चार्ट

प्रस्तावित बॅड बँक, क्रेडिट जोखीम हस्तांतरणासाठी बाजार-आधारित यंत्रणा विकसित करण्याच्या उद्देशाने नियामक उपाय, जसे की सिक्युरिटीकरण, कर्जाच्या प्रदर्शनाचे हस्तांतरण आणि दुय्यम कर्ज बाजाराचा विकास तणाव कमी करण्यास मदत करू शकेल. बँक ताळेबंद वर.

आरोग्य आरबीआयने प्राधान्य म्हणून उदयास आले ज्याने (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा साथीचा रोग) सर्व देश (साथीच्या साथीचा) रोगातून उकळण्याचा प्रयत्न केला. त्याचा प्रभाव कमी करण्यासाठी बर्‍याच उपाययोजना केल्या. त्यापैकी काही कामकाजाचे भांडवल, अधिग्रहण, मालमत्ता वर्गीकरण स्थिर राहणे, लाभांश वेतन देण्यावर निर्बंध आणि व्यवहार्य खाती पुनर्रचना करण्यास परवानगी होती.

दरम्यान, केअर रेटिंग्जने म्हटले आहे की पत-तोट्यात वाढ झाल्यास तोटा शोषण क्षमता वाढविण्यासाठी बँकांनी वित्तीय वर्ष 21 मध्ये भांडवलाची महत्त्वपूर्ण रक्कम उभी केली.

नॉन-परफॉर्मिंग अनुसूचित वाणिज्य बँकांचे पुनर्गठण, लेखन-बंदी आणि अर्थव्यवस्थेतील लचीलेपणामुळे आर्थिक वर्ष 21 मधील 7.3 टक्के घट अपेक्षित आहे. कित्येक नियामक आणि सरकारी सहाय्य योजनांमुळे कर्जदारांना रोख प्रवाहात तरतूद करण्यास आणि रोख प्रवाह वाचण्यास मदत झाली, असे केअरने सांगितले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments