Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationAmid growing demand, IIT Kanpur to offer new courses in AI, data...

Amid growing demand, IIT Kanpur to offer new courses in AI, data science


नवी दिल्ली : डेटा सायन्स आणि आर्टिफिशियल इंटेलिजेंस (एआय) व्यावसायिकांची मागणी पाहता, कानपूरमधील भारतीय तंत्रज्ञान संस्था (आयआयटी-कानपूर) या विषयात पदवी (यूजी) आणि एकात्मिक मास्टर प्रोग्राम देतील.

आयआयटीच्या गव्हर्निंग बोर्डाने चार वर्षांची यूजी पदवी आणि आकडेवारी आणि डेटा विज्ञानमधील पाच वर्षांच्या समाकलित कार्यक्रमास मान्यता दिली आहे. संस्था संयुक्त प्रवेश परीक्षा-प्रगत (जेईई-Advancedडव्हान्स्ड) त्यांच्या गुणांनुसार क्युबेस्ड विद्यार्थ्यांची निवड करेल.

“डेटा-विज्ञान, कृत्रिम बुद्धिमत्ता / मशीन लर्निंग विविध वास्तविक-जगातील समस्यांचे निराकरण करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावत आहेत. आयआयटी-कानपूर यांनी सांगितले की, येत्या २० वर्षांत डेटा सायन्सच्या संशोधनात गणिती मुळे विकसित करण्यावर लक्ष केंद्रित करणे अपेक्षित आहे जे प्रभावीपणे लागू केले जाऊ शकतात.

“सिद्धांत आणि अनुप्रयोगांच्या समन्वयासाठी विशिष्ट कौशल्यांच्या संचासाठी विशिष्ट प्रशिक्षण आवश्यक आहे आणि वास्तविक जीवनातील परिस्थितींमध्ये प्रभावी अंमलबजावणी करण्याच्या आवश्यकतेच्या अनुषंगाने आकडेवारी आणि डेटा विज्ञानमधील बीएस आणि बीएस-एमएस प्रोग्राम सुरू केले गेले आहेत.” .

या कार्यक्रमांतून प्रवेश घेणा Students्या विद्यार्थ्यांना केवळ “उद्योग आणि नवीन उद्योजकीय उद्योगातील करियर” बनविण्याचे प्रशिक्षण दिले जाणार नाही, परंतु शास्त्रीय आणि आधुनिक आकडेवारी आणि डेटा विज्ञान या विषयांतही उच्च शिक्षण घेण्यासाठी प्रशिक्षण दिले जाईल.

प्रस्तावित स्कूल ऑफ मेडिकल रिसर्च Technologyण्ड टेक्नॉलॉजी (एसएमआरटी) च्या सहकार्याने, विद्यार्थी या उदयोन्मुख जागेत संशोधन आणि विश्लेषणाला चालना देण्यासाठी आरोग्याशी संबंधित डेटा आणि डिजिटल आरोग्यावरही काम करतील, असे आयआयटीने म्हटले आहे.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments