Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceEconomy not as hard hit as 1st wave, uncertainties remain: RBI Report

Economy not as hard hit as 1st wave, uncertainties remain: RBI Report


पहिल्या लहरीदरम्यान भारताच्या अर्थव्यवस्थेच्या प्रमाणात मर्यादा आल्या नाहीत परंतु अल्पकाळात अनिश्चितता अडथळा ठरू शकते, असे रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने गुरुवारी सांगितले.

केंद्रीय बँकेने आपल्या वार्षिक अहवालात म्हटले आहे की, कोविड -१ infections च्या संक्रमणाच्या दुसर्‍या लहरीला भारत किती वेगवान पकडू शकतो यावर आता देशाच्या वाढीची शक्यता अवलंबून आहे.

“कोविड -१ from मधील अर्थव्यवस्थेची पुनर्प्राप्ती गंभीरपणे खाजगी मागणीच्या पुनरुज्जीवनावर अवलंबून असेल जी अल्प कालावधीत वापरामुळे होते परंतु पुनर्प्राप्ती टिकविण्यासाठी गुंतवणूकीला वेग देण्याची गरज आहे,” केंद्रीय बँकेत म्हटले आहे. त्याचा वार्षिक अहवाल.

विविध क्षेत्रांतील सुधारणांच्या उपाययोजनांमुळे टिकाऊ आधारावर भारताच्या वाढीच्या संभाव्यतेत सुधारणा होण्याची शक्यताही यात नमूद केली आहे.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments