Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationCBSE Class 12 board exam schedule by Tuesday

CBSE Class 12 board exam schedule by Tuesday


नवी दिल्ली: केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या (26 मे) राज्यांकडून आलेल्या अभिप्रायाच्या आधारे (सीबीएसई) चे वेळापत्रक आणि नमुना औपचारिकरित्या जाहीर करेल बारावी बोर्ड परीक्षा मंगळवारी

सीबीएसई प्रस्तावाच्या दुस option्या पर्यायावर अधिका authorities्यांकडून संपर्क साधला जाण्याची शक्यता आहे, म्हणजे ज्या विद्यार्थ्याने शिक्षण घेत आहे अशाच शाळांमध्ये परीक्षा घ्यावी आणि बाह्य केंद्र न नियुक्त करावे. कोविड -१ by द्वारे प्रभावित विद्यार्थ्यांना प्रथम परीक्षेस न बसल्यास दुसरी संधी मिळू शकेल. जुलैच्या मधल्या दरम्यान परीक्षा आयोजित केली जाऊ शकते आणि ऑगस्टच्या मध्यापर्यंत पूर्ण होईल.

“आम्हाला आशा आहे की मंगळवारी हा निर्णय अंतिम होईल. अशा निर्णयाचा निर्णय घेण्याचा प्रयत्न केला जात आहे ज्यामुळे सुरक्षितता घटकांचा समावेश न करता शिकणा and्यांना आणि त्यांच्या कारकिर्दीला फायदा होईल, “असे एका सरकारी अधिका said्याने नाव न सांगण्याची विनंती केली.

विद्यार्थ्यांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी, १ core मूल विषयांच्या परीक्षा प्रत्येकी 90 ० मिनिटांच्या कालावधीसाठी घेण्यात येतील आणि विद्यार्थ्यांवरील ओझे कमी करण्यासाठी त्यांना एक भाषा आणि तीन विषय चार बसण्याची परवानगी दिली जाऊ शकते. मुख्य विषय. या विषयातील कामगिरीच्या आधारे पाचव्या व सहाव्या पेपरसाठी गुण देण्यात येतील.

एकाधिक-निवडीवर आधारित प्रश्न पॅटर्नमध्ये वस्तुनिष्ठ आणि अतिशय लहान उत्तर प्रकारचे प्रश्न असतील. 2020-21 शैक्षणिक वर्षाचा तर्कसंगत अभ्यासक्रम म्हणून प्रश्नपत्रिकांमध्ये विहित अभ्यासक्रम समाविष्ट केला जाईल.

अंतिम परीक्षेचे वेळापत्रक ठरवताना यावर्षी पेन आणि पेन्सिल चाचणीला विरोध करणारे राष्ट्रीय राजधानी आणि महाराष्ट्र व गोवा शारीरिक परीक्षांनाही अनुकूल नसतील असे अधिकारी कसे विचार करतील हे पाहणे औत्सुक्याचे ठरणार आहे.

१ April एप्रिल रोजी केंद्र सरकारने सीबीएसईच्या १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा पुढे ढकलण्याची घोषणा केली होती आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली या विषयावरील बैठकीनंतर दहावीच्या परीक्षा रद्द केल्या होत्या. यानंतर आयसीएसई बोर्डासह हरियाणा, पंजाब, उत्तर प्रदेश, मध्य प्रदेश, ओडिशा, गुजरात आणि पंजाब या राज्यांसह अनेक शाळा मंडळांनी १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा तहकूब केल्या आहेत.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments