Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBanks need to monitor asset quality, prepare for higher provisioning: RBI

Banks need to monitor asset quality, prepare for higher provisioning: RBI


(आरबीआय) यांनी गुरुवारी विचारले त्यांच्या वाईट कर्जाचे बारकाईने निरीक्षण करणे आणि दुस CO्या कोविड लहरी आणि नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्तांच्या वर्गीकरणावरील सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशामुळे उच्च तरतुदीसाठी स्वत: ला तयार करणे.

मार्च 20 ऑगस्ट 2020 च्या कालावधीत स्थगिती मिळालेल्या सर्व कर्ज खात्यावर कंपाऊंड व्याज माफ केल्यामुळे बँकांच्या आर्थिक आरोग्यावर ताण येऊ शकतो. ‘

शिखर बँकेने मात्र असा विश्वास व्यक्त केला उच्च भांडवल बफर, वसूलीमध्ये सुधारणा आणि नफा परत मिळवून पाहता त्यांच्या ताळेबंद (ताळेबंद) मध्ये ताण व्यवस्थापित करण्यापेक्षा पूर्वीपेक्षा चांगले स्थान आहे.

“ताण चाचणी असे सूचित करतात की भारतीय तीव्र ताण परिस्थितीत देखील एकूणच स्तरावर पुरेसे भांडवल ठेवा. बँकनिहाय तसेच सिस्टीम-व्यापी पर्यवेक्षी ताण चाचणी असुरक्षित क्षेत्रांची ओळख करुन देण्यासाठी संकेत देतात, असे आरबीआयने गुरुवारी जाहीर केलेल्या 2020-21 च्या वार्षिक अहवालात म्हटले आहे.

वार्षिक अहवालात बँकांना नॉन-परफॉर्मिंग seसेट्स (एनपीए) वर टॅब ठेवण्याची आणि त्यानुसार तरतूदीसाठी अर्थसंकल्पित भांडवलावर भर दिला गेला.

“23 मार्च 2021 रोजी माननीय सर्वोच्च न्यायालयाने मालमत्ता वर्गीकरणावरील अंतरिम स्थगिती उठविल्यामुळे बँकांच्या मालमत्तेच्या गुणवत्तेवर येत्या तिमाहीत बारकाईने नजर ठेवणे आवश्यक आहे, उच्च तरतूदीची तयारी आहे,” असे म्हटले आहे.

स्थगिती कालावधी (1 मार्च 2020 ते 31 ऑगस्ट 2020) दरम्यान कर्जावरील व्याजावरील व्याज माफ करण्यामुळे कर्ज देणार्‍या संस्थांच्या वित्तपुरवठ्यावरही परिणाम होऊ शकतो.

गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये या रकमेपेक्षा कमी कर्ज घेतल्या गेलेल्या कर्जदाराने स्थगिती मिळविलेल्या कर्जदारांना 2 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त कर्जाचे कंपाऊंड व्याज माफ करण्याचे सुप्रीम कोर्टाने यावर्षी मार्चमध्ये बँकांना निर्देश दिले.

2020-21 दरम्यान कर्जाच्या स्थगितीसाठी कंपाऊंड इंटरेस्ट सपोर्ट योजनेची किंमत सरकारला 5,500 कोटी रुपये होती आणि या योजनेत स्थगिती न मिळविणा ,्या प्रॉम्प्टसह सर्व कर्जदारांचा समावेश होता.

गेल्या वर्षी मार्चमध्ये, (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आजारानंतर 1 मार्च ते 31 मे 2020 या कालावधीत पडणार्‍या मुदतीच्या कर्जाच्या हप्त्यांच्या देयकाबाबत आरबीआयने कर्ज स्थगिती जाहीर केली आणि नंतर ती 31 ऑगस्टपर्यंत वाढविण्यात आली.

सीओव्हीआयडीमुळे होणार्‍या संभाव्य ताण लक्षात घेता 30 सप्टेंबर 2020 ते 1 एप्रिल 2021 या कालावधीत भांडवली संवर्धन बफर (सीसीबी) 0.625 टक्क्यांच्या शेवटच्या टप्प्यात स्थगिती देण्यास बँकांना सल्ला देण्यात आला होता. त्यास सहा महिन्यांपर्यंत पुढे ढकलण्यात आले. 1 ऑक्टोबर 2021 रोजी.

सीसीबी लहानांना लागू नाही बँका, पेमेंट बँका, प्रादेशिक ग्रामीण बँका आणि स्थानिक क्षेत्र बँका.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments