Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationStudents file petition in SC to cancel offline mode of exams amid...

Students file petition in SC to cancel offline mode of exams amid Covid-19


बारावीच्या तब्बल 300 विद्यार्थ्यांनी हा निर्णय फेटाळण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायाधीश एन. व्ही. रामना यांना लेखी याचिका पाठविली आहे. सीबीएसई सध्या सुरू असलेल्या कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला दरम्यान शारीरिक तपासणी आयोजित करणे.

विद्यार्थ्यांनी पर्यायी मूल्यांकन योजना उपलब्ध करुन देण्यासाठी सरकारला निर्देश द्यावेत, असेही सर्वोच्च न्यायालयाने विद्यार्थ्यांनी सर्वोच्च न्यायालयात सांगितले आहे.

सीबीएसई बारावीची परीक्षा होण्याची शक्यता असून केंद्रीय शिक्षणमंत्री रमेश पोखरीयल निशंक यांनी यापूर्वी जाहीर केलेली तिची तारीख व प्रारूप.

केंद्रीय संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली रविवारी उच्चस्तरीय बैठक घेण्यात आली. बारावीसाठी सीबीएसई परीक्षा कशा घ्याव्यात आणि व्यावसायिक अभ्यासक्रमासाठी प्रवेश परीक्षा कशा घ्याव्यात या विषयावर चर्चा करण्यासाठी.

या बैठकीला राज्यमंत्री आणि राज्य शासित प्रदेशांचे शिक्षण मंत्री, शिक्षण सचिव, राज्य परीक्षा मंडळाचे अध्यक्ष आणि भागधारक उपस्थित होते. या बैठकीला केंद्रीय मंत्री प्रकाश जावडेकर, स्मृती इराणी आणि संजय धोत्रे देखील उपस्थित होते.

शिक्षण मंत्रालयाच्या सूत्रांनी वृत्तसंस्थेला सांगितले वर्षे बहुतेक राज्ये / केंद्रशासित प्रदेश सीबीएसई बारावीची परीक्षा घेण्यास अनुकूल आहेत.

केंद्रीय शिक्षणमंत्री रमेश पोखरियाळ यांनी राज्य सरकारांना विनंती केली आहे की सीबीएसईच्या बारावीच्या परीक्षा घेण्यासाठी आणि व्यावसायिक अभ्यासक्रमासाठी प्रवेश परीक्षा 25 मे पर्यंत पाठवावेत.

“संरक्षणमंत्री राजनाथसिंह जी यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या उच्चस्तरीय बैठकीत भाग घेण्यासाठी मी सर्व मुख्यमंत्र्यांसह, शिक्षणमंत्री आणि जगातील सर्वात मोठ्या शिक्षण प्रणालीशी संबंधित अधिका thank्यांचे आभार मानतो. पंतप्रधानांनी कल्पना केली की ही बैठक आमच्यासारखीच फलदायी ठरली. मी बरीच मोलाची सूचना प्राप्त केली. मी राज्य सरकारांना विनंती केली आहे की त्यांनी सविस्तर सूचना मला 25 मे पर्यंत पाठवाव्यात, ”असे बैठकीनंतर पोखरिया यांनी ट्विट केले.

ते म्हणाले की सरकार विद्यार्थ्यांचे “सुरक्षा, सुरक्षा आणि भविष्य” प्रतिबद्ध आहे.

“मला विश्वास आहे की आम्ही बारावीच्या बोर्ड परीक्षेसंदर्भात माहितीच्या, सहयोगी निर्णयावर पोहोचू आणि लवकरात लवकर आमच्या अंतिम निर्णयाची माहिती देऊन विद्यार्थी आणि पालकांच्या मनातील असुरक्षितता दूर करू. मला पुन्हा सांगायचे आहे की दोन्ही विद्यार्थ्यांना “आणि शिक्षकांची सुरक्षा, सुरक्षा आणि भविष्य आमच्यासाठी अत्यंत महत्वाचे आहे,” केंद्रीय मंत्री म्हणाले.

यापूर्वी १ April एप्रिल रोजी केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाने (सीबीएसई) सूचित केले होते की कोविड (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) साथीच्या आजाराच्या पार्श्वभूमीवर बारावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्यात आल्या आहेत. सीबीएसईने म्हटले आहे की बारावीच्या बोर्ड परीक्षेसंदर्भातील अधिक माहिती १ जूनपर्यंत विद्यार्थ्यांना देण्यात येईल.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments