Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceSecond wave: HDFC Bank concerned over retail asset quality in near-term

Second wave: HDFC Bank concerned over retail asset quality in near-term


देशातील सर्वात मोठे खाजगी क्षेत्रातील सावकार कोविड -१ infections १ च्या दुसर्‍या लाटेमुळे दुसर्‍या लहरीमुळे मालमत्ता गुणवत्तेच्या ताणतणावाच्या घटनेची नोंद होण्यासारख्या अन्य प्रकारच्या लहरी किरकोळ सेगमेंटची अपेक्षा आहे.

पहिल्या लहरीनंतर नियामक व पुनर्रचनासारख्या नियामक संस्थांतर्गत कर्ज घेणा had्या कर्जदारांवर सर्वाधिक परिणाम होईल, असे त्याचे मुख्य कार्यकारी व व्यवस्थापकीय संचालक सशिधर जगदीशन यांनी एका गुंतवणूकदाराच्या आवाहनावर सांगितले.

नजीकच्या काळाच्या अपेक्षांना गोंधळ उडवून सांगणे आणि या असामान्य काळात बँक सावधगिरी बाळगणे हे स्पष्ट करते, जगदीशन म्हणाले, इतक्या वर्षांत प्रथमच घडणार असलेल्या गोष्टींवर आपली काही पकड नसेल.

आम्ही कॉर्पोरेट आणि एसएमई (लघु आणि मध्यम उद्योग) च्या मालमत्तेच्या गुणवत्तेवर माफक प्रमाणात निष्ठुर आहोत, परंतु कोविड १. in मध्ये किरकोळ किंवा तणावाखाली आलेल्या लोकांपैकी ज्यांनी मोरेटोरियम आणि पुनर्रचना केली होती, मला वाटते त्यांना सतत वेदना आणि तणाव जाणवतील. ऑस्ट्रेलियन ब्रोकरेज मॅकक्वारीने आयोजित केलेल्या आवाहनावर ते म्हणाले की, कदाचित हीच या वेळी थोडासा ताणतणाव दिसून येईल.

जगदीशन म्हणाले की, बँकेने फील्ड कर्मचार्‍यांना व्यवसायाच्या गरजेपेक्षा आरोग्य आणि सुरक्षिततेला प्राधान्य देण्यास सांगितले आहे आणि त्यामुळे संग्रहात मंदी येईल, जे नजीकच्या कालावधीत काही प्रमाणात उंच जागेचे भाषांतर करेल.

पण ते नाटकीयदृष्ट्या उच्च होईल असे मला म्हणायचे नाही. ते उच्च होईल, मला असे वाटत नाही की हे नुकसान होईल. ते येत्या तिमाहीत झाकून ठेवायला हवे, अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली. दोन क्वार्टरमध्ये गोष्टी सामान्य होतील अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली.

ते म्हणाले की एप्रिल महिन्यापर्यंत एकूणच यंत्रणा कामकाज सुरू आहे आणि पहिल्या लाटापेक्षा जास्त टोल उंचावेल याचा अंदाज कोणालाही करता येत नाही.

व्यापक वित्तीय प्रणालीचा अनुभव देखील काय मिरर करण्याची शक्यता आहे साक्षीदार म्हणाले, संपूर्ण प्रणालीमध्ये रिटेल खात्यावर ताण अधिक असेल.

सध्या सुरू असलेली दुसरी लाट ग्रामीण भागात खोलवर गेली आहे आणि त्यामुळे इतर ठिकाणी इन्सुलेशन झालेल्या लोकांवर परिणाम झाला आहे आणि त्यामुळे पहिल्याच आयुष्यापेक्षा जास्त लोकांचा जीव गेला आहे.

दरम्यान, जगदीशन यांनी स्पष्टीकरण दिले की संघटनात्मक बदल घडवून आणण्यामागील हेतू म्हणजे व्यवस्थापनाच्या पंक्तीतील जे दुस are्या क्रमांकाच्या क्रमांकावर आहेत त्यांना नेतृत्व जबाबदा .्या देऊन पुढे आणणे.

भविष्यात तयार करण्याच्या प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून छोट्या व्यवसायाने कर्ज देण्यावर नविन भर दिला जाईल, असे त्यांनी नमूद केले.

तंत्रज्ञान आघाडीवरील उणीवांमुळे नवीन क्रेडिट कार्ड जारी करण्यावर पूर्णपणे बंदी घालण्यासारखे आरबीआयने मंजूर केलेले कठोरपणा हे बँकेच्या प्रतिष्ठेला डाग असल्याचे कबूल करून, जगदीशन म्हणाले की, नियामक हस्तक्षेपावरून योग्य धडे घेण्यात आले आहेत.

मूलभूत भाग जिथे आपण अधिक चांगले करू शकलो असतो ते म्हणजे लचीलापणा आणि आऊटेज झाल्यावर आपण कसे जलद बरे व्हाल हे ते म्हणाले.

बीएसई वर स्क्रिप 2.02 टक्क्यांनी घसरून 1,478.80 रुपयांवर बंद झाला.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments