Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceRBI governor meets private bank chiefs over measures to ease Covid pain

RBI governor meets private bank chiefs over measures to ease Covid pain


रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचे (आरबीआय) गव्हर्नर आणि डेप्युटी गव्हर्नर्स यांनी काही खासगी क्षेत्रातील एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांची भेट घेतली मंगळवारी अर्थव्यवस्था आणि अंमलबजावणी चर्चा करण्यासाठी कोविडची आर्थिक वेदना कमी करण्यासाठी उपाय.

अर्थव्यवस्थेच्या वेगवेगळ्या विभागांकडे विशेषत: लघु कर्जदार, सूक्ष्म लघु आणि मध्यम उद्योगांना पतपुरवठा, तसेच पतधोरण प्रसारण आणि लिक्विडिटी परिदृश्य यावर चर्चा झाली.

गेल्या आठवड्यात राज्यपालांनी याच विषयावर सार्वजनिक क्षेत्रातील बँक प्रमुखांना भेट दिली होती. त्यानंतर बँकर्सनी मागच्या वर्षी पुनर्रचना केलेल्यांसाठी दुस rest्या पुनर्रचना पर्यायांची मागणी केली होती आणि पुनर्गठनाची पहिली फेरी संपल्यानंतरही एखादी कंपनी तात्पुरती आजारी पडल्यास त्यांना मालमत्तेचे वर्गीकरण प्रमाणित ठेवण्याची परवानगी द्यावी.

कर्ज देणा्यांनीही अशी खाती तरतूद म्हणून खालच्या पातळीवर (सुमारे पाच टक्के) मागितली होती, गेल्या वर्षीच्या दहा टक्के तुलनेत. प्रणालीतील ताण लक्षात घेऊन, नियामक नियमांपेक्षा बर्‍याच मोठ्या तरतुदी केल्या आहेत.

एका स्त्रोतानुसार खासगी क्षेत्रातील बँकर्सनाही त्यांच्या सार्वजनिक क्षेत्रातील समभागांप्रमाणेच मागणी होती.

राज्यपाल विचारले द्वारे जाहीर केलेल्या उपाययोजना द्रुत आणि जलदपणे अंमलात आणण्यासाठी 5 मे 2021 रोजी आरबीआयने एका निवेदनात म्हटले आहे.

“साथीच्या आजारांमुळे उद्भवलेल्या आव्हानांना सामोरे जात असलेल्या व्यक्ती आणि व्यवसायांना पतपुरवठा सुविधांसह विविध वित्तीय सेवांच्या तरतूदींमध्ये सातत्य ठेवण्याचा सल्ला त्यांनी बँकांना दिला. त्यांनी त्यांच्या ताळेबंदांना अधिक दृढ करण्याच्या प्रयत्नांवर लक्ष केंद्रित करण्यास उद्युक्त केले.” “आरबीआयचे विधान वाचले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments