Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceEnsure continuity in provision of financial services: RBI guv to pvt banks

Ensure continuity in provision of financial services: RBI guv to pvt banks


आरबीआय गव्हर्नर मंगळवारी खासगी क्षेत्राला विचारले (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला द्वारे आणलेल्या आव्हानांचा सामना करताना व्यक्ती आणि व्यवसायांना पतपुरवठा करण्यासह विविध वित्तीय सेवांच्या तरतूदींमध्ये सातत्य सुनिश्चित करणे

या महिन्याच्या सुरुवातीस राज्यपालांनी सार्वजनिक क्षेत्रातील एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांच्यासमवेत अशीच बैठक घेतली होती

खासगी क्षेत्रातील निवडक बँकांचे एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांच्यासमवेत झालेल्या बैठकीत दास यांनी त्यांच्यावर लक्ष वेधले 5 मे 2021 रोजी रिझर्व्ह बँकेने घोषित केलेल्या उपाययोजना त्वरित आणि गतीने कार्यान्वित करण्यासाठी.

May मे रोजी राज्यपालांनी आपत्कालीन आरोग्य सेवांमध्ये प्रवेश सुलभ करण्यासाठी ,000०,००० कोटी रुपयांच्या मुदत तरलते सुविधेसह अनेक उपाययोजना घोषित केल्या. कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) साथीच्या आजाराच्या दुसर्‍या लहरीच्या पार्श्वभूमीवर एमएसएमई क्षेत्राला कर्ज देणे, कर्जाचे पुनर्गठन आणि केवायसीच्या अनुपालनाचे तर्कसंगत करणे या उद्देशाने त्यांचे लक्ष्य ठेवले होते.

आरबीआयने प्रसिद्धीस दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, ((दास) महामारीमुळे उद्भवलेल्या आव्हानांचा सामना करताना व्यक्ती आणि व्यवसायांना पतपुरवठा करण्यासह विविध वित्तीय सेवांच्या तरतुदींमध्ये सातत्य ठेवण्याचे त्यांनी बँकांना सल्ला दिले. “

राज्यपालांनी त्यांच्या शिल्लकपत्रकांना अधिक कार्यक्षमतेने पुढे आणण्याच्या प्रयत्नांवर लक्ष केंद्रित करण्याचे आवाहन केले.

व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे झालेल्या बैठकीत चर्चा झालेल्या इतर बाबींमध्ये सद्य आर्थिक स्थिती आणि बँकिंग क्षेत्राच्या स्थितीचे मूल्यांकन; अर्थव्यवस्थेच्या वेगवेगळ्या विभागांकडे पत विशेषत: लहान कर्जदार आणि एमएसएमईकडे जाते.

विधानानुसार, कोविड -१ Res ० रिझोल्यूशन फ्रेमवर्क १.० च्या अंमलबजावणीत प्रगती; चलनविषयक धोरण प्रसारण आणि तरलता परिस्थिती; आणि आरबीआयने घेतलेल्या कोविड -१-संबंधित धोरणात्मक उपायांची अंमलबजावणीदेखील चर्चेला आली.

या बैठकीला उपराज्यपाल एम.के. जैन, एम राजेश्वर राव, मायकेल डी पात्रा आणि टी रबी शंकर उपस्थित होते.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ आमचे या संकल्पनेबद्दलचे संकल्प आणि वचनबद्धता दृढ झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments