Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRBI issues guidelines for merging district central co-op banks with state ones

RBI issues guidelines for merging district central co-op banks with state ones


रिझर्व्ह बँकेने सोमवारी जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी संघटनेच्या एकत्रिकरणाबाबत विचार केला आहे राज्य सहकारी सह (डीसीसीबी) (एसटीबी) विविध अटींच्या अधीन आहेत, त्यासह संबंधित राज्य सरकारकडून प्रस्ताव ठेवला जावा.

बँकिंग रेग्युलेशन (दुरुस्ती) कायदा २०२० एसटीसी आणि डीसीसीबीसाठी १ एप्रिल २०२१ पासून अधिसूचित करण्यात आले आहे. द्वारा मंजूर करणे आवश्यक आहे

डीसीसीबीला एसटीसीबीसह दोन-स्तरीय अल्प-सहकारी सहकारी पत रचना (एसटीसीएस) म्हणून एकत्रित करण्यासाठी काही राज्य सरकारांनी संपर्क साधल्यानंतर आरबीआय मार्गदर्शक तत्त्वे घेऊन आला आहे.

मार्गदर्शक सूचनांनुसार, आरबीआय कायद्याच्या चौकटीचा सखोल अभ्यास करून “राज्य सरकार जेव्हा एसटीसीबीकडे राज्यात एक किंवा अधिक डीसीसीबी / संयुक्तिकरण करण्याचा प्रस्ताव देईल तेव्हा एकत्रित होण्याच्या प्रस्तावांवर विचार करेल”.

याव्यतिरिक्त, अतिरिक्त भांडवली गुंतवणूकीची रणनीती, आवश्यक असल्यास आर्थिक सहाय्य देण्याचे आश्वासन, स्पष्ट नफा असलेले प्रोजेक्ट मॉडेल आणि एकत्रित बँकेचे प्रस्तावित शासन मॉडेल असावे.

एकत्रित करण्याची योजना आवश्यक बहुसंख्य भागधारकांनी मंजूर केली पाहिजे. तसेच नाबार्डला राज्य सरकारच्या प्रस्तावाची तपासणी व शिफारस करावी लागेल.

“एससीबी बरोबर डीसीसीबी एकत्र करण्याच्या प्रस्तावाची तपासणी रिझर्व्ह बँकेमार्फत नाबार्डच्या सल्लामसलत करून केली जाईल आणि मंजुरी / मान्यता ही दोन टप्प्यांची प्रक्रिया असेल,” असे या मार्गदर्शक सूचनांमध्ये म्हटले आहे.

पहिल्या टप्प्यात, ‘तत्त्वानुसार’ मान्यता काही अटींच्या पूर्ततेनुसार दिली जाईल, ज्यानंतर सर्व संबंधित एकत्रित प्रक्रिया सुरू करू शकतात.

पहिला टप्पा पूर्ण झाल्यानंतर, नाबार्ड आणि आरबीआयकडे मार्गदर्शक सूचनांनुसार अनुपालन अहवालासह अंतिम मंजुरीसाठी संपर्क साधला जाऊ शकतो.

मार्गदर्शक तत्त्वांमध्ये असेही म्हटले आहे की निव्वळ किमतीवर आधारित शेअर स्वॅप रेशोचा परिणाम म्हणून काही डीसीसीबीच्या समभागधारकांना कोणतेही समभाग वाटप करता येणार नाहीत, तर राज्य सरकारने अशा कर्जदात्यांना पुरेसे भांडवल द्यावे जेणेकरून भागधारकांना किमान एक वाटा वाटला जाईल. प्रत्येक

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments