Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBlackRock joins funds betting on rebound of Indian assets amid pandemic

BlackRock joins funds betting on rebound of Indian assets amid pandemic


भारत सर्वात वाईट विषाणूचा प्रादुर्भाव होण्याकडे सर्व लक्ष वेधून घेत आहे, तरीही साथीच्या साथीने परदेशातील आत्मविश्वास कमी करण्यासाठी कमी केले आहे. जो जोरदार परतीवर पैज लावतो.

ब्लॅक रॉक इंकने रुपयातील कोणत्याही कमकुवतपणाचा उपयोग माध्यामातील दीर्घ स्थितीत सामील करण्याची योजना आखली आहे, तर जीडब्ल्यू Kन्ड के इन्व्हेस्टमेंट मॅनेजमेंट एलएलसी अलीकडील विक्रीनंतरच्या शेअरच्या तुलनेत वाढ करीत आहे. इन्व्हेस्को हाँगकाँग लि. आणि लोम्बार्ड ओडियर यांच्यात भारताच्या टिकाऊ गुंतवणूकी आणि नूतनीकरणयोग्य उर्जा क्षेत्रांशी संबंधित कर्जाची बाजू आहे.

देशाच्या दीर्घकालीन वाढीच्या संभावनांवर लक्ष केंद्रित करून भारताची साथीची नॅव्हिगेट करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत, विषाणूचे संकट संपल्यानंतर उपभोगात सुधारणा होण्याची अपेक्षा आहे. हा उद्रेक होण्यामुळे जगातील सर्वात वाईट आरोग्याचे संकट वाढले आहे, तर साठा मर्यादित झाला आहे आणि चलनात बदल झाला आहे, हे दक्षिण आशियाई अर्थव्यवस्थेवरील गुंतवणूकदारांच्या आत्मविश्वासाचे प्रमाण आहे.

“२०२१ मध्ये दुसर्‍या लाटेमुळे आर्थिक वाढीस तीव्रता येईल, परंतु या वर्षी वाढ मजबूत होईल आणि दीर्घकालीन दृष्टीकोन बरीच सकारात्मक आहे,” असे सह टॉम मासी आणि नुनो फर्नांडिस यांनी सांगितले.जीडब्ल्यू अँड के इन्व्हेस्टमेंट मॅनेजमेन्ट येथे “अल्प-मुदतीचा बाजूला पडण्यास भाग पाडले जाईल, परंतु दीर्घकालीन देणारं संधी समजून घ्या. ”

भारताचा बेंचमार्क स्टॉक इंडेक्स फेब्रुवारीच्या मधल्या शिखरावरुन साधारणत: 4% घसरला आहे आणि तो एक एमएससीआय एशिया पॅसिफिक गेजपेक्षा 7 टक्क्यांपेक्षा कमी खाली आला आहे. एप्रिल महिन्यात ग्लोबल फंडांनी देशातील समभागांमधून 1.5 अब्ज डॉलर्स खेचले आहेत. मार्च 2020 मध्ये देशातील सर्व देशभर (साथीचे साथीचे) साथीचे प्रमाण वाढले तेव्हा 8.4 अब्ज डॉलर्स होते.

अमूंदी एसए आणि प्रिन्सिपल ग्लोबल इन्व्हेस्टर्स एलएलसी हे दोन्ही भारतीय समभागांवर जादा वजन आहेत.

प्रिन्सिपल ग्लोबल इक्विटीजचे पोर्टफोलिओ मॅनेजर जेफ किल्केनी म्हणाले, भारताच्या शेअर बाजाराकडे सध्याच्या विषाणूच्या लाटेत नाटकीय बदल होण्याची अपेक्षा नसलेल्या अनेक रचनात्मक विकासाच्या संधी आहेत. पायाभूत सुविधा, वैयक्तिक गतिशीलता आणि विमा हे आकर्षक क्षेत्र आहेत.

गुंतवणूकदारांनाही रुपया आवडतो. एप्रिलमधील सर्वात वाईट परिस्थितीपेक्षा हे चलन मे महिन्यातील आशियातील सर्वोत्कृष्ट परफॉरमर्स बनले आहे आणि ब्लॅकरोक इंकला अपेक्षित आहे की मंदगती वाढीमुळे भारताची आयात कमी होईल व चालू खात्यातील शिल्लक वाढेल.

खरं सांगायचं तर, उद्रेकात आणखी बिघडताना चित्र बदलू शकतं. एम अ‍ॅण्ड जी इन्व्हेस्टमेंट्स सावध पवित्रा घेत आहेत आणि भारताच्या चलनात कमी स्थान आहे.

“एप्रिलच्या विषाणूच्या स्पाइकपासून डॉलर-रूपयातील बरेच सुधारणे आपल्या पाठीमागे असू शकतात आणि कदाचित नकारात्मक बातमींना किंमत देण्यात आली असेल,” असे एम अँड जी चे फंड मॅनेजर ईवा सुन-वाई यांनी सांगितले. “असे म्हटल्यावर मी परत भारतात परत येण्यास उत्सुक नाही. कोविड उत्परिवर्तनाची शक्यता उच्च आहे आणि इक्विटी बहिर्वाह चालू राहू शकेल. ”

ईएसजी

टिकाऊ गुंतवणूक ही अशी एक जागा आहे जी अपेक्षित लवचीक राहील आणि इन्व्हेस्को आणि लोम्बारड ओडियरसह गुंतवणूकदारांना या विभागातील बाँडसारखे वाटेल.

ईएसजीशी जोडलेले किंवा नूतनीकरणयोग्य क्षेत्र “जागतिक गुंतवणूकदारांकडून कायमच सहाय्यक राहतील,” असे इन्व्हेस्को येथील आशियाई निश्चित उत्पन्नाचे प्रमुख फ्रेडी वोंग यांनी सांगितले. “त्यांना नेहमीच फंडिंगमध्ये प्रवेश मिळेल आणि महसुलाचा प्रवाह खूप स्थिर असेल आणि त्यामुळेच नूतनीकरण करणार्‍या किंवा युटिलिटी-संबंधित कंपन्यांवरील साथीचा परिणाम मर्यादित होईल यावर बरेच लोक विश्वास ठेवतात.”

बाजारातील तेजीचे क्षेत्र म्हणजे हिरवे कर्ज. 2021 मध्ये भारतीय कंपन्यांनी आतापर्यंत अशा नोटांच्या विक्रमी 4.1 अब्ज डॉलर्सची विक्री केली आहे. जारी करणार्‍यांमध्ये जेएसडब्ल्यू हायड्रो एनर्जी, रीन्यू पॉवर आणि कंटिन्यूम एनर्जी यांनी या नोटा विकल्या आहेत.

डॉलर-नामांकित पत हे व्याज हे आणखी एक क्षेत्र आहे. आशिया पत्राचे प्रमुख नीरज सेठ यांच्या मते, अर्ध-सार्वभौम आणि संघटनांसह गुंतवणूकी-ग्रेड जारी करणार्‍यांवर ग्राहकांचा आत्मविश्वास आणि खर्च कमी झाल्याने ब्लॅकरॉकचे मत आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments