Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceVolatile yet lucrative, Bitcoin becomes Indians' dream investment

Volatile yet lucrative, Bitcoin becomes Indians’ dream investment


जर मेगा क्रिप्टोकर्न्सीने आपल्याला चिंताग्रस्त केले असेल, विशेषत: आपण जसे डिजिटल नाण्यांमध्ये गुंतवणूकदार असाल तर किंवा एथेरियम, आपल्या मज्जातंतूंना धरून ठेवा कारण गेल्या आठवड्यात क्रिप्टो एसेट मालमत्तेचा अनुभव असलेल्या मेहेममध्ये चांदीची अस्तर आहे.

अल्प अस्थिर कालावधी व्यापकपणे कोर्स करेक्शन म्हणून ओळखली जात आहे (एक नुकत्याच दोन आठवड्यांपूर्वी जवळपास ,000 60,000 च्या विक्रमी उच्चांक गाठल्यानंतर सध्या सुमारे ,000$,००० डॉलर्स फिरत आहेत), उद्योगातील तज्ज्ञांचे मत आहे की देशातील क्रिप्टो गुंतवणूकदारांसाठी गुंतवणूक करणे आणि दीर्घ मुदतीसाठी विचार करणे हा अंगठा नियम आहे.

भारत वेगाने स्वीकारत आहे आणि इतर क्रिप्टोकरन्सी. अहवालानुसार, देशात सध्या एक कोटीहून अधिक क्रिप्टो गुंतवणूकदार आहेत आणि देशातील अनेक देशी क्रिप्टो एक्सचेंज कार्यरत असून ही संख्या दररोज लक्षणीय वाढत आहे.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) क्रिप्टोकरन्सीबाबत सावधगिरी बाळगली आहे, 21 व्या शतकामधील सर्वात महत्त्वाची मालमत्ता वर्ग म्हणून ओळखले जाणारे भारतीय डिजिटल नाणी गुंतवणूकीसाठी प्रयत्न करीत आहेत.

‘झेबपे’ चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी राहुल पागीदीपती यांच्या मते, भारतीय गुंतवणूकदार बिटकॉइनला प्रत्येक दीर्घकालीन पोर्टफोलिओमधील मालमत्ता वर्ग म्हणून पाहण्यास शिकत आहेत.

“जगातील बिटकॉइनच्या एक टक्क्यांहून कमी कमी प्रमाणात भारतीयांचे मालक आहेत. मागे राहिल्यास भारतीय अर्थव्यवस्थेला एक रणनीतिक तोटा होईल. २०२१ मध्ये आम्ही बिटकॉइनमधील अंतर बंद करण्याची गरज असल्याचे अधिक संस्थांनी आणि सरकारी अधिका expect्यांकडून मान्य करावे अशी आमची अपेक्षा आहे,” असे पागीदीपती म्हणाले .

एप्रिल 2018 मध्ये, आरबीआयने बिटकॉइनसारख्या आभासी चलनात व्यवहार करणार्‍या व्यक्ती किंवा व्यवसायांशी कठोर संबंध ठेवण्याचे वित्तीय संस्थांना आदेश दिले. तथापि, मार्च 2020 मध्ये, सर्वोच्च न्यायालयाने बँकांना क्रिप्टो गुंतवणूकदारांना सवलत देऊन व्यापारी आणि एक्सचेंजमधून क्रिप्टोकरन्सी व्यवहार हाताळण्याची परवानगी दिली.

यावर्षी मार्चमध्ये, मंत्री निर्मला सीतारमण म्हणाले की, क्रिप्टोकरन्सीवरील सर्व खिडक्या बंद केल्या जाणार नाहीत, त्यामुळे भागधारकांना आणखी दिलासा मिळाला आहे.

या महिन्याच्या सुरुवातीस आरबीआय गव्हर्नर शक्तीकांत दास म्हणाले की केंद्रीय बँकेने सरकारला क्रिप्टोकरन्सीबाबत मोठी चिंता दर्शविली आहे.

असुरक्षिततेच्या दरम्यान, बिटकॉइनच्या किंमतींमध्ये 40 टक्क्यांपर्यंत घसरण हे नाट्यमय दिसते परंतु क्रिप्टोसह ब many्याच अस्थिर बाजारामध्ये सामान्य आहे, विशेषत: इतक्या मोठ्या मोर्चानंतर, असे उद्योगातील खेळाडू म्हणतात.

“अशा सुधारणे मुख्यत: अल्प मुदतीच्या व्यापार्‍यांनी नफा घेतल्यामुळेच झाली आहेत. गुंतवणूकदारांनी प्रथम शिक्षणामध्ये गुंतवणूक केली पाहिजे. बिटकॉइन, इथरियम आणि इतर क्रिप्टो मालमत्तांच्या मूळ मूल्याचे संशोधन करा कारण आपण स्टॉक खरेदी करण्यापूर्वी कंपनीच्या माहितीकडे लक्ष देऊ शकता,” अविनाश शेखर म्हणाले , झेबपेचे सह-मुख्य कार्यकारी अधिकारी.

खरेदीदार आक्रमकपणे अधिकाधिक बिटकोइन्स जमा करीत आहेत. हा एक ड्रायव्हिंग फॅक्टर आहे ज्याने डिजिटल नाण्याच्या किंमती वाढीस प्रेरित केले.

सीएमआर हेड-इंडस्ट्री इंटेलिजेंस ग्रुप प्रभू राम यांच्या म्हणण्यानुसार, जर मागील दशकात जर एखाद्या गोष्टीकडे पाहायचे असेल तर अशी अस्थिरता सुसंगत आणि क्रिप्टोच्या बरोबरीची आहे.

“अल्पावधीत एखाद्याला चिंता वाटेल, दीर्घकालीन क्षितिजे दृश्य सकारात्मक आहे. पुढे जाऊन बिटकॉइन गुंतवणूकदारांच्या पोर्टफोलिओमध्ये एक छोटी परंतु महत्त्वपूर्ण गुंतवणूक कायम ठेवेल,” राम यांनी आयएएनएसला सांगितले.

उद्योगातील महत्त्वाच्या खेळाडूंना असे वाटते की भारत एक तंत्रज्ञानाची आणि आर्थिक शक्ती आहे जी क्रिप्टो आणि ब्लॉकचेन दत्तक घेण्याच्या प्रमुख खेळाडू म्हणून उदयास येईल.

सीईओ आणि क्रिप्टोकरन्सी एक्सचेंज कोइनडीएक्सएक्सचे सह-संस्थापक सुमित गुप्ता यांच्या म्हणण्यानुसार, क्रिप्टोकरन्सीने आता गुंतवणूकीसाठी स्वत: ला मॅक्रो अ‍ॅसेट मालमत्ता म्हणून वर्गीकृत केले आहे ज्याकडे दुर्लक्ष करता येणार नाही.

“हे पूर्वीच्यापेक्षा मुख्य प्रवाहातील स्वीकार्यतेचे नेतृत्व करेल”, असे गुप्ता यांनी आयएएनएसला सांगितले होते.

(निशांत अरोरा येथे निशाण.ए.व्ही.

– भारतीय

ना / एसडीआर

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)





Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments