Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationNo vaccination, no Board examination: Delhi govt to Centre

No vaccination, no Board examination: Delhi govt to Centre


केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या (सीबीएसई) बोर्डाच्या (साथीच्या रोगांच्या) महाविद्यालयाच्या परीक्षा घेण्यास अनुकूल नसल्याची माहिती दिल्ली सरकारने रविवारी केंद्र सरकारला दिली आणि विद्यार्थ्यांना लसीशिवाय कोणतीही परीक्षा घेऊ नये, असे प्रतिपादन केले.

दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री आणि शिक्षणमंत्री मनीष सिसोदिया म्हणाले की, केंद्र सरकारने आरोग्य तज्ज्ञांशी बोलून सर्व विद्यार्थ्यांना आणि शिक्षकांना प्राधान्याने तत्काळ लसीकरण करावे.

ते म्हणाले की, वर्ग १२ मधील बहुसंख्य इच्छुक सुमारे १ years वर्षे वयाचे आहेत आणि सध्याची लस त्यांना दिली जाऊ शकते का हे आरोग्य तज्ञ सांगू शकतात. या विद्यार्थ्यांना फायझर उत्पादित लस दिली जाऊ शकते का, याविषयी केंद्रानेही अभ्यास केला पाहिजे, असे ते म्हणाले.

सिसोदिया म्हणाले की दिल्ली सरकारने फायझरपर्यंत संपर्क साधला होता, परंतु कंपनीने केंद्र सरकारशी चर्चा केल्याचे सांगितले.

दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री म्हणाले की, कमी संख्येने शारीरिक परीक्षा घेण्याऐवजी वर्षभरातील शालेय कामगिरीनुसार निकाल लागणे चांगले.

ते म्हणाले की, एका बैठकीत अनेक राज्यांनी आपल्या मतांवर सहमती दर्शविली आणि बाह्य वर्गातील 12 विद्यार्थ्यांसाठी “शून्य परीक्षा” सुचविली. ”दिल्लीचे उपमुख्यमंत्री म्हणाले की विद्यार्थ्यांचे आरोग्य हे प्राधान्य आहे आणि विद्यार्थ्यांनी लसी देण्यास प्रामाणिकपणा दर्शविला पाहिजे.

संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखालील मंत्र्यांच्या गटाने सीबीएसईच्या १२ वीच्या बोर्ड परीक्षा, राज्य मंडळाच्या परीक्षा आणि संयुक्त प्रवेश परीक्षा (मुख्य) यासारख्या व्यावसायिक प्रवेशांच्या वेळापत्रकानुसार रविवारी राज्यांची भेट घेतली.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments