Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationNecessary to hold class 12 board exams, says state education minister

Necessary to hold class 12 board exams, says state education minister


विविध राज्यांत दहावी आणि बारावीच्या बोर्ड परीक्षेसंदर्भातील अनिश्चिततेच्या पार्श्वभूमीवर कर्नाटकचे प्राथमिक व माध्यमिक शिक्षणमंत्री सुरेश कुमार यांनी रविवारी असे सांगितले की विद्यार्थ्यांच्या भविष्याच्या हिताच्या दृष्टीने द्वितीय वर्षाची पूर्व-विद्यापीठ (इयत्ता १२ वी) परीक्षा घेणे आवश्यक होते.

केंद्राच्या सूचना विचारात घेऊन योग्य तो निर्णय घेण्यात येईल, असेही मंत्र्यांनी नमूद केले.

केंद्रीय मंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली सर्व राज्यांच्या शिक्षण मंत्र्यांच्या बैठकीत रविवारी मंत्री सहभागी झाले.

या महिन्याच्या सुरुवातीला कर्नाटक सरकारने २ P मेपासून सुरू होणारी दुसरी पीयूसी (इयत्ता १२ वी) परीक्षा पुढे ढकलली होती. कारण कोविड प्रकरणातील वाढीचे कारण असल्याचे सांगितले. कोविड पूर्णपणे नियंत्रणात आल्यानंतर प्रक्रिया सुलभ करून परीक्षा घेणेही पुरेसे होईल, असेही मंत्री यांनी त्यांच्या निवेदनात नमूद केले.

कोरोनाव्हायरसच्या घटनांची संख्या सर्वत्र जास्त आहे, कर्नाटकात परिस्थिती नियंत्रित झाल्यावर आता १-20-२० दिवसांची मुदत दिली असून परीक्षेच्या तारखांची आगाऊ घोषणा केली जाईल, असे आता ठरले आहे, असे ते म्हणाले.

सध्याच्या वर्षातच कोविड कारणांमुळे परीक्षा घेण्यास असमर्थ असणा students्या विद्यार्थ्यांना संधी उपलब्ध करुन देण्याचीही योजना आखण्यात आली आहे. परीक्षेची प्रक्रिया सुलभ करावी लागेल याकडे अनेकांचे मत असल्याचे कुमार यांनी सांगितले की अशा पद्धतीने परीक्षा प्रक्रिया पूर्ण करण्यासाठी days 45 दिवस लागतात. कोविडमध्ये गेल्या वर्षी एसएसएलसी (दहावी) परीक्षा घेण्याचा अनुभव कर्नाटकात आहे, असे त्यांनी नमूद केले.

या अनुभवासह पीयूची दुसरी परीक्षा घेणे ही फार मोठी समस्या ठरणार नाही, परंतु विद्यार्थ्यांचे शिक्षण, पालकांची मानसिकता, केंद्राकडून दिलेली सूचना आणि यासारख्या बाबींचा विचार करून विद्यार्थ्यांच्या भविष्याच्या हिताच्या दृष्टीने योग्य निर्णय घेण्यात येईल. संपूर्ण तयारी उपाय. राज्यात द्वितीय पीयू परीक्षेसाठी प्रश्नपत्रिका तयार करण्याची प्रक्रिया पूर्ण झाली असल्याचे मंत्री म्हणाले.

परीक्षा केंद्रांची संख्या वाढविण्यात येईल, आणि जेव्हा जेव्हा परीक्षा होईल तेव्हा सुरक्षिततेच्या परीक्षेसाठी सर्व तयारीच्या उपाययोजना केल्या जात आहेत. “जुलै महिन्यात परीक्षा घेता आल्या तर ऑगस्टमध्ये निकाल जाहीर करणे शक्य होईल, त्यामुळे एनईईटी, जेईई, सीईटी, आयसीएआर आणि इतर स्पर्धा परीक्षा ऑगस्टमध्ये योग्य तारखांना घेता येतील,” असे त्यांनी सुचवले.

निवेदनात म्हटले आहे की, केंद्रीय संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह, शिक्षणमंत्री रमेश पोखरियाल, महिला व बालविकास मंत्री स्मृती इराणी यांच्यासारख्या केंद्रीय मंत्र्यांनी या बैठकीला भाग घेतला आणि अनेक राज्यांतील मंत्र्यांनी परीक्षा घेण्याच्या बाजूने आपले मत व्यक्त केले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments