Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceIBA reaches out to govt for refund of compound interest waiver by...

IBA reaches out to govt for refund of compound interest waiver by banks


सावकारांच्या वतीने भारतीय बॅंक संघटनेने (आयबीए) संपर्क साधला आहे अलीकडील मुळे त्यांच्या खांद्यावर पडलेला ओझे परत करण्यासाठी मंत्रालय मार्च 20 ऑगस्ट 2020 च्या कालावधीत अधिस्थगन व्याजदर असलेल्या सर्व कर्ज खात्यांवरील कंपाऊंड व्याज माफीचा निर्णय.

सर्वोच्च न्यायालयाच्या मार्चच्या निकालाने निर्देश दिले गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये कर्जावरील व्याज माफीवर ब्लँकेटचे व्याज मिळाल्याने स्थगिती मिळविणा 2्या 2 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त कर्जावरील चक्रवाढ व्याज माफ करण्यासाठी.

2020-21 दरम्यान कर्जाच्या स्थगितीसाठी कंपाऊंड इंटरेस्ट सपोर्ट योजनेची किंमत सरकारला 5,500 कोटी रुपये होती आणि या योजनेत स्थगिती न मिळविणा the्या प्रॉम्प्टसह सर्व कर्जदारांचा समावेश होता.

विविध ऑर्डर कार्यान्वित करण्याच्या वेगवेगळ्या टप्प्यावर आहेत.

पंजाब अँड सिंध बँकेचे व्यवस्थापकीय संचालक एस कृष्णन म्हणाले की, कर्जमाफीमुळे बँकेवर सुमारे 30० कोटींचा भार पडणार आहे.

सरकारने कर्जमाफीची रक्कम परतफेड करण्याचा मुद्दा आयबीएमार्फत बँकांच्या वतीने पाठपुरावा केला जात असल्याचे ते म्हणाले.

विचारले तर त्यांच्या विनंतीला मंत्रालयाने उत्तर दिले आहे. ते म्हणाले की, “आतापर्यंत आम्ही याबद्दल काहीही सकारात्मक ऐकले नाही.

यावेळी सर्वोच्च न्यायालयाचा आदेश फक्त ज्यांनी स्थगितीचा फायदा घेतला त्यांच्यापुरतेच मर्यादित आहे. तर, सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकेचे उत्तरदायित्व अंदाजे मोजणीनुसार 2 हजार कोटींपेक्षा कमी असले पाहिजे, अशी माहिती सूत्रांनी दिली आहे.

गेल्या वर्षी २ March मार्च रोजी रिझर्व्ह बँकेने १ मार्च ते May१ मे, २०२० दरम्यान होणा falling्या मुदतीच्या कर्जाच्या हप्त्यांच्या देयकाबाबत कर्ज स्थगिती जाहीर केली होती, (साथीच्या आजारामुळे) नंतर ती and१ ऑगस्टपर्यंत वाढविण्यात आली.

23 मार्च 2021 रोजी निर्देश दिले की कोव्हीड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला दरम्यान गेल्या वर्षी जाहीर करण्यात आलेल्या सहा महिन्यांच्या कर्ज अधिस्थानाच्या कालावधीसाठी कर्जदारांकडून कोणतेही कंपाऊंड किंवा दंडात्मक व्याज आकारले जाणार नाही आणि आधीपासून आकारलेली रक्कम परत केली जाईल, जमा केली जाईल किंवा सुस्थीत

सर्वोच्च न्यायालयाने हा धोरणात्मक निर्णय असल्याचे सांगत मागील वर्षी August१ ऑगस्टपर्यंत कर्जाची मुदतवाढ न वाढविण्याच्या केंद्र आणि रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या (आरबीआय) निर्णयामध्ये हस्तक्षेप करण्यास नकार दिला.

व्याजावर संपूर्ण कर्जमाफीची याचिका फेटाळून लावत कोर्टाने असे म्हटले आहे की अशा प्रकारच्या कारवाईमुळे अर्थव्यवस्थेवर परिणाम होईल. व्याज माफीचा ठेवीदारांवर परिणाम होईल असेही खंडपीठाने म्हटले आहे. यासह कोर्टानेही या प्रकरणात आणखी दिलासा मिळावा यासाठी केलेली याचिका फेटाळली.

आदेशानंतर लगेचच आरबीआयने विचारले आणि एनबीएफसीने सहा महिन्यांच्या मुदतीच्या कालावधीत कर्जदारास आकारले जाणारे “व्याजावरील व्याज” परतफेड / समायोजित करण्यासाठी बोर्ड-मंजूर धोरण तातडीने लागू केले, निर्णय.

केंद्रीय बँकेने कर्ज देणा institutions्या संस्थांना 31 मार्च 2021 रोजी संपलेल्या वर्षाच्या आर्थिक स्टेटमेन्टमधील सवलतींच्या आधारे कर्जदारांच्या संदर्भात परतावा / समायोजित करण्याची एकूण रक्कम जाहीर करण्यास सांगितले.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments