Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationGoa to cancel class 10 boards amid COVID surge; decision on class...

Goa to cancel class 10 boards amid COVID surge; decision on class 12 exams soon


मध्ये कोरोनाव्हायरसच्या संख्येत वाढ झाली आहे गोवा, मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांनी वृत्तसंस्था, दहावीच्या परीक्षा रद्द करण्याची घोषणा केली वर्षे नोंदवले. ते पुढे म्हणाले की, १२ वीच्या परीक्षेचा निर्णय दोन दिवसांत घेण्यात येईल.

सावंत म्हणाले, “गोवा बोर्डाच्या दहावीच्या परीक्षा रद्द झाल्या. राज्यात सध्याच्या सीओव्हीआयडी १ situation परिस्थितीमुळे दहावीच्या विद्यार्थ्यांना अंतर्गत मूल्यांकनात मिळालेल्या गुणांच्या आधारे पुढील वर्गात पदोन्नती दिली जाईल. पुढील १२ वीच्या परीक्षेचा निर्णय घेण्यात येईल. 2 दिवस.”

आदल्या दिवशी केंद्रीय संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांच्या अध्यक्षतेखाली केंद्रीय मंत्र्यांसमवेत दोन तासांची बैठक झाली डॉ. रमेश पोखरियाल निशंक, Smriti Irani, Prakash Javadekar regarding Class 12th board exams.

केंद्रीय शिक्षणमंत्री डॉ. रमेश पोखरीयल निशंक यांनी नंतर सांगितले की, साथीच्या आजारात बारावीच्या बोर्ड परीक्षा देण्याबाबत विद्यार्थी आणि शिक्षकांची सुरक्षा, सुरक्षा आणि भविष्य दोन्ही महत्त्वाचे आहेत. ते म्हणाले, “मला खात्री आहे की आम्ही एखाद्या माहितीच्या, सहयोगी निर्णयावर पोहोचू शकू.”

दरम्यान, कोविडच्या लाटेत इतरही अनेक राज्यांनी आधीच असा निर्णय घेतला आहे.

दिल्लीचे शिक्षण मंत्री मनीष सिसोदिया यांनी रविवारी म्हटले आहे की दिल्ली सरकार केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या (सीबीएसई) बारावीच्या परीक्षा घेण्यास अनुकूल नाही आणि तेच त्यासंदर्भात केंद्राला पत्र देतील.

“दिल्ली सरकार बारावीची परीक्षा घेण्यास अनुकूल नाही आणि आम्ही त्यासंदर्भात केंद्राला पत्र लिहू. आजच्या केंद्राबरोबर झालेल्या बैठकीत मी परीक्षेच्या परंपरेचे पालन करून विद्यार्थ्यांचे जीवन धोक्यात आणू शकत नाही,” असे आवाहन केले. सिसोदिया म्हणाले.

कर्नाटक

या महिन्याच्या सुरूवातीस, कर्नाटक सरकारनेही दहावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला होता, ही परीक्षा २१ जूनपासून सुरू होणार होती. कर्नाटकचे प्राथमिक व माध्यमिक शिक्षणमंत्री एस. सुरेश कुमार यांनी गुरुवारी सांगितले, “माध्यमिक शाळा सोडल्याचा दाखला (एसएसएलसी) परीक्षा सुरू होणार आहे. सीओव्हीआयडी 19 प्रकरणातील वाढ लक्षात घेता 21 जूनपासून तहकूब करण्यात आले आहे. “

दुसर्‍या वेव्हचा मृत्यू झाल्यानंतर सुधारित वेळापत्रक निश्चित केले जाईल, असेही ते म्हणाले.

मध्य प्रदेश

मध्य प्रदेश सरकारने गेल्या आठवड्यात दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला होता आणि असे म्हटले होते की मूल्यांकनाच्या आधारे मार्कशीट दिली जाईल. सरकारने बारावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचीही घोषणा केली.

जम्मू-काश्मीर

जम्मू-काश्मीर अधिका authorities्यांनी आज उर्वरित विषयांसाठी सुरू असलेल्या दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा आणि उर्वरित कोरोनव्हायरस देशभरातील वाढ पाहता उर्वरित १२ वीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला आहे.

जम्मू-काश्मीरच्या एलजीच्या कार्यालयाने म्हटले आहे की, “सीओव्हीआयडी १ cases प्रकरणांमध्ये वाढती प्रकरणे लक्षात घेता उर्वरित विषयांसाठी सुरू असलेल्या दहावीच्या परीक्षा रद्द करण्यात आल्या आहेत आणि अंतर्गत मूल्यांकनानुसार विद्यार्थ्यांना इयत्ता ११ मध्ये पदोन्नती दिली जाईल. चालू असलेल्या 12 वीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्यात आल्या आहेत.”

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments