Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceCII protests RBI rules on auditors, says will cause 'enormous difficulties'

CII protests RBI rules on auditors, says will cause ‘enormous difficulties’


रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया (आरबीआय) चे नियम बदलत आहेत “प्रचंड ऑपरेशनल अडचणी” टाका आणि त्यासाठी अडथळा आणणारे आहेत आणि बिगर बँका, भारतीय उद्योग परिसंघ (सीआयआय) यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे.

केंद्रीय बँकेने 27 एप्रिल रोजी विचारले ठेवी न घेणा and्या आणि १०,००० कोटींपेक्षा कमी मालमत्ता बेस असलेल्यांना वगळता, नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या (एनबीएफसी) त्वरित नवीन आणण्यासाठी जर एखाद्या कंपनीने बँक किंवा एनबीएफसीचे तीन वर्षे ऑडिट पूर्ण केले असतील. वर्षाच्या उत्तरार्धात बदल होऊ शकेल.

आणि १ 15,००० कोटी किंवा त्याहून अधिक मालमत्ता असल्यास संयुक्त नियुक्त करण्यास सांगितले निर्णायकपणे, अंकेक्षण आणि ऑडिट न केलेल्या सेवांच्या तरतूदींसह लेखा परीक्षकासाठी विस्तारित पात्रतेच्या निकषांची पूर्वगामी उपयोगिता.

एनबीएफसी असोसिएशननंतर या नियमांवर आक्षेप घेण्यासाठी सीआयआय सर्वात नवीन आहे उद्योग विकास परिषद (एफआयडीसी) यांना पत्र लिहिले

सीआयआयने एका निवेदनात म्हटले आहे की, हा एक व्यापकपणे स्वीकारलेला सिद्धांत आहे की, अनिश्चितता आणि अंमलबजावणीची आव्हाने कमी करण्यासाठी, अशा महत्त्वपूर्ण धोरणात्मक उपायांवर पूर्वपरंपरागतपणे अंमलबजावणी केली जात नाही आणि चांगल्या समजून, नियोजन आणि अनुपालनासाठी वाजवी संक्रमण कालावधीस अनुमती दिली जाईल, असे सीआयआयने एका निवेदनात म्हटले आहे.

तसेच वाचा: स्पष्ट केलेः आरबीआयच्या कठोर नवीन नियमांचा ऑडिट कंपन्यांवर कसा परिणाम होतो

योग्य ऑडिट फर्म ओळखण्यासाठी वेळ आणि प्रयत्न आवश्यक आहेत आणि २०२१-२२ साठी परिपत्रक लागू केल्यास “अंमलबजावणीत प्रचंड परिचालन अडचणी” उद्भवू शकतात, असे म्हटले आहे. कोणतेही संक्रमणकालीन नियोजन न करता सन २०२१ -२२ साठी नवीन ऑडिटर्स नेमणूक करण्याची आवश्यकता आहे. अत्यंत आव्हानात्मक असू द्या आणि विविध भागधारकांसाठी टाळण्यायोग्य अडचणी निर्माण करा.

आता 2021-22 या वर्षासाठी नवीन ऑडिटरची नेमणूक करावी लागेल अशा बँकांना “ही प्रक्रिया पार पाडण्यास व पूर्ण करण्यास प्रत्यक्षरित्या वेळ नाही”. द ही प्रक्रिया 2021-22 या आर्थिक वर्षाच्या उत्तरार्धात पूर्ण करण्याची परवानगी देण्यात आली असून तेही अपुरी आहे, असे निवेदनात म्हटले आहे.

विद्यमान लेखा परीक्षकांची जागा बदलण्यासाठी दोन किंवा त्यापेक्षा जास्त ऑडिट कंपन्यांची निवड करणे आणि त्यांची नेमणूक करणे आवश्यक असलेल्या संस्थांसाठी ही समस्या उद्भवली आहे. कंपन्यांसह पूर्वीच्या गुंतवणूकीमुळे मोठ्या प्रमाणात ऑडिट कंपन्या नियमांनुसार अपात्र ठरतील.

या व्यतिरिक्त या परिपत्रकात लेखापरीक्षकांचा मध्यावधी राजीनामा आवश्यक असेल, ज्यामुळे मोठ्या संख्येने केसेसचे करार मोडले जातील आणि बँकिंग व एनबीएफसीच्या जागेत अडथळा निर्माण होईल. कोविड कालावधीत हे आणखी कठीण होईल.

सीआयआयने असा युक्तिवाद केला की भारतीय सिक्युरीटीज एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (सेबी) च्या लिस्टिंग ओब्लिगेशन्स अँड डिस्क्लोजर आवश्यकता (एलओडीआर) निकषांनुसार, सूचीबद्ध कंपन्यांचे वैधानिक लेखापरीक्षक आवश्यक आहेत ज्यांची खाती एकत्रित केली जातील अशा सर्व कंपन्यांच्या ऑडिटचा मर्यादित आढावा घ्यावा. लेखा मानक 21 नुसार सूचीबद्ध संस्था.

परिपत्रक “गटात वेगवेगळे लेखापरीक्षक नियुक्त करण्यास गटास भाग पाडेल. बँक / एनबीएफसी हे पालक किंवा समूहातील एखादे घटक असणार्‍या एका ग्रुपमध्ये एकाधिक ऑडिटर असण्यामुळे वेगवेगळे ऑडिटर्स यांच्यात समन्वयाची आव्हाने निर्माण होऊ शकतात आणि प्रभावी आढावा घेण्यात येईल, असे सीआयआयने सांगितले.

लेखा परीक्षांचे बदल आंतरराष्ट्रीय गुंतवणूकदारांनाही अनुनाद नसतील, असा युक्तिवाद त्यांनी केला.

तसेच वाचा: एनबीएफसीने ऑडिटर बदल करण्याबाबत आरबीआयच्या नियमांवर आक्षेप घेतला होता, तज्ञ मंडळाची मागणी केली होती

“संपूर्ण भारतभर मोठ्या संख्येने शाखा असलेल्या मोठ्या बँक / एनबीएफसीसाठी तीन वर्षांचा कालावधी फारच कमी आहे. ऑपरेशनची जटिलता आणि कालावधी कौशल्य आणि अनुभवाचा कोणताही फायदा घेण्यासाठी तीन वर्षांचा कालावधी अपुरा ठरतो.

“त्यानुसार योग्य कौशल्ये आणि आकार असलेल्या मोठ्या कंपन्यांपर्यंत क्षमता मर्यादा आहेत आणि म्हणूनच निवड मर्यादित आहे. खंडितपणा पाहता मोठ्या बँका आणि एनबीएफसीच्या जटिल ऑडिटस सामोरे जाण्यासाठी बहु-शिस्त क्षमता असलेल्या मोठ्या संख्येने मोठ्या कंपन्यांची गरज आहे, असे सीआयआयने सांगितले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments