Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationClass 10 practical exam canceled, Class 12 practicals deferred

Class 10 practical exam canceled, Class 12 practicals deferred


कोरोनाव्हायरसच्या संख्येत वाढ झाल्याच्या पार्श्वभूमीवर केरळा शनिवारी दहावीच्या प्रॅक्टिकल परीक्षा स्थगित करण्याचा निर्णय सरकारने घेतला परीक्षावृत्तसंस्था एएनआयने दिलेल्या वृत्तानुसार. मात्र एचएसएस आणि व्हीएचएससीच्या व्यावहारिक परीक्षा 21 जून ते 7 जुलै या कालावधीत घेण्यात येणार आहेत.

केरळचे मुख्यमंत्री पिनाराई विजयन म्हणाले, “केरळ सरकारने एसएसएलसी आयटी व्यावहारिक परीक्षा स्थगित केल्या आहेत. एसएसएलसी पेपर मूल्यांकन 7 ते 25 जून दरम्यान घेण्यात येईल. एचएसएस आणि व्हीएचएससीच्या व्यावहारिक परीक्षा 21 जून ते 7 जुलै दरम्यान घेण्यात येणार आहेत.

शनिवारी राज्यात २,,5१. नवीन सीओव्हीआयडी १ cases प्रकरणे,, 45,00०० वसुली आणि १66 मृत्यूची नोंद झाली आहे. सक्रिय प्रकरणे 2,89,283 आहेत. राज्यात आतापर्यंत एकूण 20,25,319 वसुली आणि 7,170 मृत्यूची नोंद झाली आहे.

केरळ व्यतिरिक्त इतर अनेक राज्य सरकारांनी सीओव्हीड -१ cases प्रकरणांच्या वाढीच्या पार्श्वभूमीवर त्यांच्या राज्यातल्या बोर्ड परीक्षा पुढे ढकलण्याचे किंवा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

कर्नाटक

या महिन्याच्या सुरूवातीस, कर्नाटक सरकारनेही दहावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला होता, ज्या 21 जूनपासून सुरू होणार आहेत.

कर्नाटकचे प्राथमिक व माध्यमिक शिक्षणमंत्री एस. सुरेश कुमार यांनी गुरुवारी सांगितले की, “सीओव्हीआयडी १. प्रकरणातील वाढ लक्षात घेता माध्यमिक शाळा सोडण्याचे प्रमाणपत्र (एसएसएलसी) २१ जूनपासून सुरू होणार आहे.”

“राज्यात वाढत असलेल्या कोविडच्या घटनांसह पालक-विद्यार्थी आणि अनेक शाळा संघटनांच्या चिंतेसह हा निर्णय झाला आहे. कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लाटेचा मृत्यू झाल्यानंतर योग्य कॉल केला जाईल,” असे मंत्री म्हणाले.

दुसर्‍या वेव्हचा मृत्यू झाल्यानंतर सुधारित वेळापत्रक निश्चित केले जाईल, असेही ते म्हणाले.

मध्य प्रदेश

मध्य प्रदेश सरकारने गेल्या आठवड्यात दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला होता आणि असे म्हटले होते की मूल्यांकनाच्या आधारे मार्कशीट दिली जाईल. सरकारने बारावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचीही घोषणा केली.

मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराजसिंह चौहान म्हणाले, “दहावीच्या बोर्ड परीक्षा होणार नाहीत, मूल्यांकनांच्या आधारे मार्कशीट दिली जाईल.”

जम्मू-काश्मीर

जम्मू-काश्मीर अधिका authorities्यांनी आज उर्वरित विषयांसाठी सुरू असलेल्या दहावीच्या बोर्ड परीक्षा रद्द करण्याचा आणि उर्वरित कोरोनव्हायरस देशभरातील वाढ पाहता उर्वरित १२ वीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला आहे.

जम्मू-काश्मीरच्या एलजीच्या कार्यालयाने म्हटले आहे की, “सीओव्हीआयडी १ cases प्रकरणांमध्ये वाढती प्रकरणे लक्षात घेता उर्वरित विषयांसाठी सुरू असलेल्या दहावीच्या परीक्षा रद्द करण्यात आल्या आहेत आणि अंतर्गत मूल्यांकनानुसार विद्यार्थ्यांना इयत्ता ११ मध्ये पदोन्नती दिली जाईल. चालू असलेल्या 12 वीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्यात आल्या आहेत.”

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments