Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationGujarat govt cancels college exams amid COVID, evaluation based on merit

Gujarat govt cancels college exams amid COVID, evaluation based on merit


गुजरातमध्ये कोरोनाव्हायरसच्या संख्येत वाढ होत असताना राज्य सरकारने इंटरमीडिएट सेमेस्टरच्या पदवीधर विद्यार्थ्यांसाठी घेतलेल्या परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय शुक्रवारी जाहीर केला. त्याऐवजी गुणवत्ता-आधारित प्रगती द्या.

राज्याचे शिक्षणमंत्री भूपेंद्रसिंह चुडासामा म्हणाले की, विद्यार्थ्यांच्या मोठ्या हितासाठी सरकारने हा निर्णय घेतला आहे कारण बहुतेक अद्याप कोविड -१ against वर लसीकरण करणे बाकी आहे.

एका अधिकृत प्रसिद्धीनुसार, गुणवत्ता-आधारित प्रगती प्रणाली, सेमेस्टर २, and आणि as सारख्या इंटरमिजिएट सेमेस्टरमध्ये शिकणार्‍या वैद्यकीय आणि पॅरामेडिकल विद्यार्थ्यांव्यतिरिक्त, सर्व पदवीधरांना लागू असेल.

ही प्रणाली सरकारी आणि खासगी विद्यापीठांना आणि त्यांच्या संलग्न महाविद्यालयांना लागू होईल, असे नमूद केले गेले.

सुमारे alternative ..5 लाख महाविद्यालयीन विद्यार्थ्यांना या पर्यायी मूल्यमापन व पदोन्नती प्रणालीत समाविष्ट केले जाईल. परीक्षा देण्याऐवजी पदवीपूर्व विद्यार्थ्यांना मागील सेमिस्टर आणि अंतर्गत परीक्षेतील गुणांच्या आधारे श्रेणी देण्यात येईल आणि प्रत्येक घटकाचे प्रमाण 50 टक्के असेल, असे या निवेदनात म्हटले आहे.

राज्यात गेल्या २ hours तासांत ,,२1१ कोरोनव्हायरस पॉझिटिव्ह आणि deaths 65 मृत्यूची नोंद झाली असून, त्यांची संख्या ,,80०,71१ आणि मृतांची संख्या,, 69 69 to अशी नोंदविण्यात आल्याची माहिती एका अधिका .्याने शुक्रवारी दिली. ते म्हणाले, ,,3 The3 लोकांच्या सुटकेमुळे वसुलीची संख्या ,,86,,5 ,8 किंवा .9 87..9 cent टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे. त्यामुळे राज्यात, 84,4२१ सक्रिय प्रकरणे आढळली आहेत, त्यातील 2 2२ व्हेंटिलेटर पाठिंब्यावर आहेत.

“गेल्या २ hours तासांत झालेल्या मृत्यूंपैकी १० जणांचा मृत्यू अहमदाबाद जिल्ह्यात, सुरत आणि वडोदरामध्ये प्रत्येकी सात आणि राजकोट जिल्ह्यात सहा झाला. नवीन घटनांपैकी 3०3 अहमदाबाद शहरात, त्यानंतर वडोदरा शहरात 7 367, २ 26 in मध्ये घडले. सुरत शहर, राजकोट शहरात 175 आणि वडोदरा जिल्ह्यात 172, “ते म्हणाले.

एका अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, राज्यात कोविड -१ 1, वर १,50०,67,,752२ जणांना लसीकरण करण्यात आले होते, त्यात दिवसा १.१ lakh लाखांचा समावेश आहे.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments