Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceReserve Bank imposes penalty on City Union Bank, 3 other lenders

Reserve Bank imposes penalty on City Union Bank, 3 other lenders


केंद्रीय बँकेने जारी केलेल्या काही निर्देशांचे उल्लंघन केल्याबद्दल आरबीआयने सिटी युनियन बँक, तामिळनाद मर्केंटाईल बँक आणि अन्य दोन सावकारांना आर्थिक दंड आकारला आहे.

आरबीआय (मायक्रो, लघु व मध्यम उद्योगांना कर्ज) (एमएसएमई) सेक्टर, दिशानिर्देश, २०१ire मधील काही तरतुदींचे उल्लंघन / पालन न केल्याबद्दल सिटी युनियन बँक लिमिटेडला १ कोटी रुपयांचा दंड आणि शैक्षणिक परिपत्रकांवर लागू करण्यात आले आहे. कर्ज योजना आणि कृषी क्षेत्राला पतपुरवठा कृषी कर्ज मार्जिन / सुरक्षा आवश्यकतेची कर्ज माफी.

दुसर्‍या निवेदनात, आरबीआयने म्हटले आहे की सायबर सिक्युरिटी फ्रेमवर्कवरील निर्देशांच्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल तामिळनाद मर्केंटाईल बँकेला 1 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे.

ठेवींवरील व्याज दर, आपला ग्राहक जाणून घ्या (केवायसी) आणि फसवणूक मॉनिटरींग आणि रिपोर्टिंग यंत्रणेचे परिपत्रक या निर्देशांचे पालन न केल्याबद्दल अहमदाबादच्या नूतन नागरिक सहकारी बँकला 90 ० लाख रुपयांचा दंडही ठोठावला.

‘रिझर्व्ह बँक कमर्शियल पेपर दिशानिर्देश २०१ in’ आणि ‘नॉन-बँकिंग फायनान्शियल’ मधील आरबीआयने दिलेल्या निर्देशांच्या काही तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल सर्वोच्च बँकेने डेमलर फायनान्शियल सर्व्हिसेस इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेड, पुणे यांना १० लाख रुपयांचा आर्थिक दंडही लादला आहे. कंपनी – सिस्टीमली महत्वाची अनामत रक्कम घेणारी कंपनी आणि ठेवी घेणारी कंपनी (रिझर्व्ह बँक) निर्देश, २०१ ”.

प्रत्येक प्रकरणात, आरबीआयने म्हटले आहे की नियामक अनुपालनातील कमतरतेच्या आधारावर दंड आकारण्यात आला आहे आणि ग्राहकांनी त्यांच्याद्वारे केलेल्या कोणत्याही व्यवहाराची किंवा कराराची वैधता दर्शविण्याचा हेतू नाही.

(या अहवालाची केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केली असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments