Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceIndian Bank to raise Rs 1,500-crore capital through tier I & II...

Indian Bank to raise Rs 1,500-crore capital through tier I & II bonds


सार्वजनिक क्षेत्रातील कर्जदाता अतिरिक्त माध्यमातून 1,500 कोटी रुपयांचे भांडवल उभारण्याची योजना आहे (एटी 1 बॉन्ड्स) 500०० कोटी रुपये आणि टियर II बाँड्सचे भांडवल प्रोफाइल वाढविण्यासाठी रू.

31 डिसेंबर 2020 पर्यंत एकूण भांडवली पर्याप्तता प्रमाण (सीएआर) 14.06 टक्के आणि स्तरीय 1 सीएआर 11.18 टक्के होते. 31 डिसेंबर 2020 पर्यंत बँकेची कॉमन इक्विटी टियर I (सीईटी 1) 10.35 टक्क्यांवर स्थिर आहे. कोलकातास्थित अलाहाबाद बँक विलीनीकरण झाली 1 एप्रिल 2020 पासून. डिसेंबर 2020 मध्ये एकत्रित बँकेमधील केंद्राचा हिस्सा 88.06 टक्के होता.

केअर रेटिंग्जने बँकेच्या एटी 1 बॉन्डला टायर II बाँड्सला “एएए” रेटिंग आणि “एए” रेटिंग दिली आहे. बँकेने कूपन पेमेंट्स रद्द करण्यासाठी नेहमीच विवेकबुद्धी असल्यास एटी 1 बॉन्ड घटकांसाठी रेटिंग. चालू वर्षाच्या नफ्यातून कूपन (पहिल्या टप्प्यातील बाँडवरील व्याज) दिले पाहिजे. केआरने सांगितले की, बँकेने समभागांचे प्रीमियम खाते असलेल्या नुकसानीचे नुकसान केले आहे.

टियर II बाँड्स एक ‘पॉइंट ऑफ नॉन-वायबिलिटी’ (पीओएनव्ही) ट्रिगर द्वारे दर्शविले जातात ज्यामुळे गुंतवणूकदाराला मुद्दलचे नुकसान होऊ शकते.

त्यांची मालमत्ता गुणवत्ता मध्यम आहे आणि प्रोफार्मा ग्रॉस नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता (जीएनपीए) मध्ये वाढ अपेक्षेपेक्षा कमी आहे. डिसेंबर 2020 मध्ये (मार्च 2020 मध्ये 11.30 टक्के) एकत्रित अस्तित्वातील प्रोफेर्मा जीएनपीए 10.38 टक्के होता. डिसेंबर २०२० अखेर नेट एनपीए 3..49. टक्के होते तर मार्च २०२० मध्ये 19.१. टक्के होते. Provision१ डिसेंबर, २०२० पर्यंत (March१.०२, २०२० पर्यंत .0 66.०२ टक्के) एकूण तरतूद कव्हरेज coverage 75.7777 टक्के होती. 2020 च्या डिसेंबरअखेर vanडव्हान्सेस 3.89 लाख कोटी रु.

वित्तीय वर्षात बँकेने प्रत्येकी टायर 1 आणि टियर 2 बॉण्ड्स प्रत्येकी 2 हजार कोटी रुपये वाढविले.

बँकेने भांडवल उभारणे देखील अपेक्षित आहे, जे यापुढे जोखीम व्यवस्थापित करण्यासाठी बँकेला उशी देईल, असे रेटिंग एजन्सीने म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments