Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationAdmit kids of those died in Covid-19 in Navodaya Vidyalayas

Admit kids of those died in Covid-19 in Navodaya Vidyalayas


कॉंग्रेस पक्षाच्या अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी गुरुवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना पत्र लिहून जवाहर नवोदय विद्यालयात (जेएनव्ही) कोरोनव्हायरस साथीच्या आजारामुळे मृत्यू झालेल्या मुलांची मुले दाखल करण्याची विनंती केली.

“कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (आजार)) सर्व आजारपणामुळे ज्या पालकांनी किंवा कमावलेल्या पैकी दोघांनाही गमावले आहे अशा मुलांना नवोदय विद्यालयात विनामूल्य शिक्षण देण्याची विनंती करण्यासाठी मी तुम्हाला विनंती करीत आहे. मला असे वाटते की एक राष्ट्र या नात्याने आपण त्यांच्यावर घडलेल्या अकल्पनीय शोकांतिकेनंतर त्यांना त्यांच्या भवितव्याची आशा बाळगणे हे त्यांचे णी आहे, ”असे गांधी यांनी पंतप्रधानांना पत्रात लिहिले.

“पीडित कुटुंबांद्वारे (साथीचा रोग) सर्वत्र उद्रेक आणि हृदय विकृतीमुळे होणारी विध्वंस, या दरम्यान लहान मुलांनी दोन्ही पालकांपैकी कोविड -१ to मध्ये गमावल्याची बातमी सर्वात मार्मिक आहे. या मुलांना तोटा झाला आहे आणि स्थिर शिक्षण किंवा भविष्यासाठी कोणतेही पाठबळ नाही.

हे पत्र ट्वीट करणारे कॉंग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी म्हटले आहे की, “कोविडच्या आगीत मुलांना सर्वात जास्त फटका बसला आहे, अनेकांनी आई-वडिलांची भीतीदायक परिस्थिती गमावली आहे. त्यांचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी आणि त्यांना एनव्हीमध्ये मोफत शिक्षण मिळावे यासाठी कॉंग्रेस अध्यक्ष महत्त्वपूर्ण सल्ला देतात.

जेएनव्ही ही केंद्र सरकारच्या अखत्यारीत उच्च कामगिरी करणारी शाळा आहे. 1985 मध्ये सुरू झालेल्या, भारतात सध्या 661 जेएनव्ही आहेत. कॉंग्रेस अध्यक्षांनी जेएनव्ही हा तिचा पती आणि माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांनी तयार केलेला वारसा कसा आहे आणि ग्रामीण भागातील गुणवंत तरुणांना उच्च गुणवत्तेचे आधुनिक शिक्षण सुलभ आणि परवडणारे करण्याचे स्वप्न कसे आहे यावर प्रकाश टाकला.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments