Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceRBI asks PSBs to implement recently announced measures 'in right earnest'

RBI asks PSBs to implement recently announced measures ‘in right earnest’


आरबीआय गव्हर्नर बुधवारी राज्य मालकीचे विचारले केंद्रीय बँकेने अलीकडेच “योग्य आस्थेने” जाहीर केलेल्या उपाययोजना त्वरेने राबविणे आणि त्यांच्या ताळेबंदातील लवचिकता वाढविण्यासाठीच्या चरणांवर लक्ष केंद्रित करणे.

दास यांनी सार्वजनिक क्षेत्रातील एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांच्यासमवेत झालेल्या बैठकी दरम्यान महामारीतून उद्भवलेल्या आव्हानांचा सामना करताना व्यक्ती आणि व्यवसायांना पतपुरवठा सुविधांसह विविध बँकिंग सुविधा वाढविण्यात पीएसबीने महत्त्वाची भूमिका बजावली.

“तो प्रभावित आरबीआयने नुकत्याच जाहीर केलेल्या उपाययोजना योग्य पद्धतीने राबविण्याकरिता. बँकांनी त्यांच्या ताळेबंदातील लवचीकता वाढविण्यासाठी आवश्यक असलेल्या उपायांवर लक्ष केंद्रित करण्याचे आवाहन केले, असेही त्यांनी आरबीआयने व्हिडिओ कॉन्फरन्सवर झालेल्या बैठकीनंतर सांगितले.

या महिन्याच्या सुरुवातीला राज्यपालांनी आपत्कालीन आरोग्य सेवांमध्ये प्रवेश सहज करण्यासाठी ,000०,००० कोटी रुपयांची मुदत तरलता सुविधा, एमएसएमई क्षेत्राला दिले जाणारे कर्ज सुधारण्यासाठी, कर्जाचे पुनर्रचना आणि केवायसीच्या अनुपालनाचे तर्कसंगत समावेश यासह अनेक उपायांची घोषणा केली होती. कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या दुसर्‍या लाटाची.

बैठकीत चर्चेसाठी आलेल्या इतर बाबींमध्ये आर्थिक क्षेत्राची सद्यस्थिती समाविष्ट आहे; छोट्या कर्जदार, एमएसएमई यासह वेगवेगळ्या क्षेत्रात पतपुरवठा होतो; आणि कोविड रेझोल्यूशन फ्रेमवर्कच्या अंमलबजावणीत प्रगती.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियानेदेखील घेतलेल्या कोविडशी संबंधित धोरणात्मक धोरणांचे प्रसारण आणि अंमलबजावणी यावर चर्चा झाली.

आपल्या सुरुवातीच्या वक्तव्यात राज्यपालांनी पीसीबीने व्यक्ती आणि व्यवसायांना पतपुरवठा करण्याच्या सुविधेसह विविध बँकिंग सुविधा वाढविण्यात महत्वाची भूमिका असल्याचे मान्य केले.

या बैठकीला उपराज्यपाल एम. के. जैन, एम. राजेश्वर राव, मायकेल डी पात्रा आणि टी रबी शंकर उपस्थित होते.

(या अहवालाचे केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केल्या असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments