Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceNirmala Sitharaman urges CMs to end police manhandling of bank staff

Nirmala Sitharaman urges CMs to end police manhandling of bank staff


मंत्री सर्व राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांनी स्थानिक कायदा अंमलबजावणी अधिका authorities्यांना बँक व विमा कंपन्यांच्या कर्मचार्‍यांच्या कामावर जाताना अडथळा आणू नये अशा सूचना देण्याचे आवाहन केले आहे.

च्या त्या कर्मचार्‍याचे निरीक्षण करत आहे महामारीच्या काळात आवश्यक सेवा प्रदान करण्यात इतर वित्तीय क्षेत्रातील घटकांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली, सीतारमम्, प्रांताच्या प्रमुखांना कठोर शब्दात म्हणाले, “मी तुम्हाला लिहित आहे कारण या घटना घडलेल्या अनेक दुर्दैवी घटनांची नोंद मी घेत आहे. अलीकडे वेगवेगळ्या राज्यात जेथे राज्य कायद्याची अंमलबजावणी करणार्‍या अधिका-यांनी हे केले आहे व्यवसाय मानक पत्राचा आढावा घेतला.

(साथीचा रोग) सर्व देश (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथी (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला ची तीव्र लहरी अधिक उत्कट आहे आणि पहिल्या लहरीपेक्षा जास्त लोकांचा मृत्यू झाला आहे. भारतीय बँक असोसिएशनने तयार केलेल्या आकडेवारीनुसार December१ डिसेंबर २०२० पर्यंत bank०० बँक कर्मचार्‍यांनी आपला जीव गमावला. आकडेवारीचे हवाला देताना आयबीएने म्हटले आहे की संपूर्ण देशाच्या तुलनेत बँकिंग उद्योगात मृत्यूचे प्रमाण आणखी जास्त आहे.

या कठीण काळात बँक ग्राहकांच्या गरजा भागविण्यासाठी बँकिंग सेवा अखंडितपणे सुरू ठेवण्याची गरज असल्याचे सीतारमण म्हणाले. संसदीय स्थायी समितीने आर्थिक क्षेत्रातील कर्मचार्‍यांच्या प्रयत्नांचे कौतुक केले आहे आणि त्यांना कोविड -१ ors योद्धा म्हणून मान्यता दिली आहे, याची आठवणही त्यांनी करून दिली.

“इतर घटनांमध्ये, कार्यालये आणि धमकीसह परवानगी दिलेल्या बँकिंग तासातही शाखा बंद ठेवण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. तर त्यांच्या आरोग्यासाठी जोखीम दर्शवित आहेत आणि त्यांच्या सुरक्षिततेबद्दल खात्री बाळगण्याची आवश्यकता आहे, या घटनांमुळे अगदी उलट घडते आणि त्यांच्या कुटुंबियांचा नैराश्य होतो. हे अस्वीकार्य आहे कारण खातेधारकांना त्यांच्या आवश्यक वेळेच्या निधीमध्ये डीबीटीचे वितरण [direct benefit transfer]व्यवसायावरील अडथळे दूर करण्यासाठी पतपुरवठा इत्यादींशी तडजोड केली जाऊ शकत नाही आणि अखंडित आणि अखंडपणे सुरू ठेवावी लागेल, असे सीतारमण यांनी पत्रात नमूद केले.

बँक शाखा आता सकाळी 10 ते दुपारी 2 या वेळेत चार सेवा देत आहेत – ठेवी स्वीकारणे, रोख रक्कम काढणे, पैसे पाठविणे आणि सरकारी व्यवसाय.

स्थानिक अधिकारी शाखा चालू ठेवू कसे देत नाहीत याचं उदाहरण देऊन, महाराष्ट्र राज्य सरचिटणीस देवीदास तुळजापूरकर फेडरेशनने म्हटले आहे की, महाराष्ट्राच्या अकोला जिल्ह्यातील बँक शाखेत कलेक्टर्सच्या आदेशानुसार एका आठवड्यासाठी बँक शाखा बंद आहेत.

मुंबईतून असे अहवाल आले आहेत की बँकिंग कर्मचार्‍यांना कामासाठी जाताना लोकल ट्रेनमध्ये चढण्याची परवानगी नव्हती.

संसर्ग रोखण्यासाठी राज्यांनी लोकांच्या हालचाली आणि कार्यालयाच्या कामकाजावर बंधने घातली आहेत, हे लक्षात घेता केंद्रीय गृहमंत्रालयाने बँकिंग सेवांचे सेवांच्या आवश्यक श्रेणीनुसार वर्गीकरण केले आहे.

केंद्रीय मंत्र्यांनी स्थानिक कायद्यांची अंमलबजावणी करणार्‍या अधिका authorities्यांना आर्थिक क्षेत्रातील कर्मचार्‍यांच्या हालचालीत अडथळे येऊ नयेत अशी सूचना करण्याची विनंती मुख्यमंत्र्यांना केली.

“बँक कर्मचार्‍यांना त्यांच्या घरातून त्यांच्या कार्यालयात / शाखांमध्ये जाणे आवश्यक आहे आणि तसेच कार्यालये / शाखा कार्यरत असतील आणि शारीरिकरित्या मुक्त रहावे लागतील, म्हणून मी संबंधित स्थानिक अधिका authorities्यांना बँक व वित्तीय सेवा कर्मचार्‍यांना सहकार्याने सहकार्याने सहकार्य करण्याच्या सूचना देऊन तुमच्या वैयक्तिक लक्ष देण्याची विनंती करतो. आणि त्यांच्या हालचाली किंवा कामकाजात अडथळा आणू किंवा अडथळा आणू नका, ”सीतारमण म्हणाले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments