Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceNBFCs had objected to RBI rules on auditor change, called for expert...

NBFCs had objected to RBI rules on auditor change, called for expert panel


नॉन-बँकिंग कंपन्यांनी (एनबीएफसी) आर्थिक वर्षात ऑडिटर्सचा मध्यम मार्ग बदलण्याच्या आरबीआयच्या निर्णयाला विरोध दर्शविला होता आणि केंद्रीय बँकेला त्याऐवजी तज्ञ समिती स्थापन करण्यास सांगितले होते. ऑडिटच्या नियमांसह येण्यापूर्वी ऑडिट कंपन्या.

आरबीआयने आपल्या मार्गदर्शक सूचनांनुसार म्हटले आहे की, १०,००० कोटींपेक्षा कमी ठेवी घेणा all्या सर्व बँक आणि एनबीएफसींनी आपले ऑडिटर बदलले पाहिजेत. किमान दोन ऑडिट कंपन्यांनी ऑडिट केले पाहिजे, असे रिझर्व्ह बँकेने 27 एप्रिल रोजी प्रसिद्ध केलेल्या मार्गदर्शक सूचनांमध्ये म्हटले आहे.

तथापि, चालू आर्थिक वर्षाच्या उत्तरार्धात त्यांचे लेखा परीक्षक बदलण्याची सोय होती. बँकांमध्ये अशा प्रकारच्या बदलांसाठी आरबीआयच्या आधीची मंजुरी आवश्यक होती, पण फक्त अशा प्रकारच्या बदलांना सूचित करुनच करु शकतो.

एनबीएफसी लॉबी ग्रुपच्या नियामक सुधारणांचा “व्यापक परिणाम होतो आणि सर्व भागधारकांनी महत्त्वपूर्ण नियोजन आवश्यक केले आहे.” मार्गदर्शक सूचना जाहीर झाल्यानंतर एक दिवसानंतर उद्योग विकास परिषद (एफआयडीसी) यांनी २ April एप्रिल रोजी एका पत्रात आरबीआयला पत्र लिहिले होते.

“आम्ही तुमच्या दयाळूपणाने हे सांगू इच्छितो की एनबीएफसी प्रथमच अशा पूर्वतयारीच्या अधीन राहिल्या आहेत ज्यांना आवश्यक कौशल्य असणारी फर्म गुंतवणे म्हणजे एक वेळ घेणारा व्यायाम आणि वाजवी कालावधीचा अभाव आहे. एफआयडीसीने लिहिले होते की सर्व भागधारकांना आणि बिनबुडाच्या अडचणींना आणि एनबीएफसीला त्रास होऊ शकतो.

या मार्गदर्शक सूचनांमध्ये समान लेखा परीक्षकांची नियुक्ती, आवर्ती इत्यादीसाठी थंड कालावधी समाविष्ट करण्यात आला होता, असे कंपनी कायद्यात विसंगत होते, असे ते म्हणाले होते. अशा मध्या वर्षाच्या बदलांमुळे एनबीएफसी आणि ऑडिट कंपन्यांना त्रास होईल आणि आवश्यक कौशल्ये संच, क्षमता आणि क्षमता असलेल्या ऑडिट कंपन्यांची मोठ्या संख्येने “परिपत्रकात गणित करण्यात आलेल्या विविध पात्रतेच्या प्रतिबंधामुळे नेमणूक होण्यास पात्र ठरणार नाही.”

याशिवाय मार्गदर्शक तत्त्वांच्या अंमलबजावणीत सध्या सुरू असलेल्या सीओव्हीआयडी -१ p (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा रोग) बिघडल्यामुळे व्यवस्थापनाच्या बँडविड्थलाही अडथळा निर्माण होईल, असे एफआयडीसीने आपल्या पत्रात म्हटले आहे.

उद्योग संस्था संयुक्त ऑडिट सिस्टमच्या विरोधात होती आणि असे म्हटले होते की ऑडिट कंपन्यांना केवळ 8 वाजता मर्यादा योग्य ऑडिटर्स शोधण्यात मोठी मर्यादा आणेल कारण तेथे अनेक एनबीएफसी आहेत ज्यांची मालमत्ता आकार 1000 कोटींपेक्षा जास्त आहे.

एफआयडीसीने आपल्या पत्रात लिहिले आहे की, “आरबीआय ऑडिटर्सची गुणवत्ता, कामगिरी आणि स्वातंत्र्य सुनिश्चित करण्यासाठी जबाबदार असला तरी लेखा परीक्षकांची निवड करण्यासाठी बोर्ड व लेखापरीक्षण समितीला अक्षरशः जागा देत नाही.

तीन वर्षांचा कमी गुंतवणूकीचा कालावधी, आणि सहा वर्षांचा अधिक कालावधी कमी असू शकतो “प्रतिउत्पादक” आणि “एनबीएफसीच्या जटिल व्यवसायांच्या ऑडिटसाठी आवश्यक तंत्रज्ञान आणि कौशल्यांमध्ये गुंतवणूकीसाठी ऑडिट संस्थांना प्रोत्साहित करेल.”

ब N्याच एनबीएफसी औद्योगिक व व्यवसाय गृहांचा भाग आहेत, ही एक विशिष्ट ऑडिट फर्म आहे, ऑडिट फर्मांची निवड निकष “व्यापक व्यापार समजूतदारपणाच्या अभावामुळे आणि इंट्रा-ग्रुप व्यवहारांबद्दल कमी जागरूकतामुळे” ऑडिटची गुणवत्ता कमी होऊ शकते (निर्बंधांमुळे) “समूह संस्थांसाठी गुंतवणूकी स्वीकारण्याबद्दल),” एफआयडीसीने म्हटले होते.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments