Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationKerala Governor asks varsities to postpone exams

Kerala Governor asks varsities to postpone exams


तिरुवनंतपुरम – केरळचे राज्यपाल आरिफ मोहम्मद खान यांनी रविवारी विविध विद्यापीठांच्या कुलगुरूंना विनंती केली की सीओआयडी -१ cases प्रकरणांमध्ये सर्व परीक्षा रद्द कराव्यात, या मागणीसाठी सर्व ऑफलाईन परीक्षा तहकूब करा.

राजभवनाच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, खान यांनी विद्यापीठाच्या व्यवस्थापनांना राज्यातील विषाणूच्या परिस्थितीच्या आधारे नव्या तारखांसह बाहेर येण्यास सूचित केले. खान यांच्या सल्ल्यावर प्रतिक्रिया देताना कॉंग्रेसचे ज्येष्ठ नेते शशी थरूर आणि रमेश चेन्निथला जेव्हा देशातील दुसर्‍या सीओव्हीड -१ wave लाटा पाहत होते तेव्हा परीक्षा घेण्यास विरोध दर्शविते. केरळमध्ये १ 13,००० नवीन विषाणूची नोंद झाली आहे. केरळ विद्यापीठाच्या 6th व्या सेमेस्टर बीए / बीएससी परीक्षा १ April एप्रिलपासून बाकी आहेत हे बेजबाबदार आहे. विद्यापीठ व सरकार कृपया या परीक्षा पुढे ढकलू शकतात की रद्द करू शकतात? “, थरूर यांनी ट्विट केले

तिरुअनंतपुरम खासदार नंतर म्हणाले की राज्यपालांनी आश्वासन दिले आहे की या प्रकरणावर विचार केला जाईल. राज्य विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते, रमेश चेन्निथला यांनी कोविड -१ test चाचणी सकारात्मकतेचे प्रमाण अभूतपूर्व उच्च असताना अशा वेळी सार्वजनिक परीक्षा घेण्याबाबत विचारविनिमय करण्याचे आवाहन केले.

ते म्हणाले की सीबीएसई आणि आयसीएसई बोर्डाच्या परीक्षांसह सर्व परीक्षा राष्ट्रीय स्तरावर तहकूब करण्यात आल्या आहेत. “तथापि, राज्यात एसएसएलसी आणि प्लस टू परीक्षा घेतल्या जात आहेत. विविध विद्यापीठे आपल्या परीक्षेचे वेळापत्रक घेऊन पुढे जात आहेत,” ते म्हणाले. कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा (साथीचा रोग)) साथीच्या आजाराची दुसरी लाट वेगाने पसरल्यामुळे पालक व विद्यार्थी चिंताग्रस्त झाले, असे त्यांनी सांगितले आणि सरकारला या विषयावर गांभीर्याने विचार करण्याचे आवाहन केले.

दरम्यान, येथील एपीजे अब्दुल कलाम टेक्नॉलॉजिकल युनिव्हर्सिटीने विद्यार्थ्यांना माहिती दिली की त्याच्या सर्व नियोजित परीक्षा पुढे ढकलल्या गेल्या आहेत. कुलपतींनी दिलेले निर्देश आणि विद्यार्थी संघटनांचे प्रतिनिधीत्व लक्षात घेता कुलगुरूंनी एपीजे अब्दुल कलाम टेक्नॉलॉजिकल विद्यापीठाच्या सर्व नियोजित परीक्षा तहकूब करण्याचे निर्देश दिले आहेत, असे एका निवेदनात म्हटले आहे.

विद्यापीठ अधिनियमान्वये राज्यपाल हे केरळमधील सर्व विद्यापीठांचे कुलपती आहेत आणि त्या क्षमतेनुसार विद्यापीठाच्या योग्य व्यवस्थापन आणि प्रशासनाविषयी त्यांची थेट जबाबदारी आहे. शनिवारी राज्यात 13,835 प्रकरणे नोंदली गेली, गेल्या काही महिन्यांतील सर्वाधिक दिवसातील ही वाढ.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments