Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationICAI postpones final and intermediate CA exams amid Covid-19 surge

ICAI postpones final and intermediate CA exams amid Covid-19 surge


देशात कादंबरीचे कोरोनव्हायरसचे प्रकरण वाढत असताना, इन्स्टिट्यूट ऑफ चार्टर्ड अकाउंटंट्स ऑफ इंडियाने (आयसीएआय) मंगळवारी जाहीर केले की २१ मेपासून सुरू होणा were्या अंतिम आणि इंटरमीडिएट सी परीक्षा पुढे ढकलल्या जात आहेत.

“सध्या सुरू असलेल्या कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) सर्व आजार आणि विद्यार्थ्यांच्या हिताच्या दृष्टीने आणि त्यांच्या समस्या कमी करण्यासाठी 21 वरून (अंतिम) प्रारंभ होणारी अंतिम व इंटरमिजिएट चार्टर्ड अकाउंटंट्स परीक्षा तहकूब करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. ) / 22 वा (इंटरमीडिएट) मे, 2021 जगभर, “आयसीएआयच्या अधिसूचनेत नमूद केले आहे.

तसेच महामारीच्या परिस्थितीचा आढावा घेतला जाईल आणि विद्यार्थ्यांना नवीन तारखांची माहिती दिली जाईल असेही यात म्हटले आहे. असे करतांना परीक्षा सुरू होण्यापूर्वी किमान 25 दिवसांची नोटीस दिली जाईल, असे त्यात नमूद केले आहे.

परीक्षेच्या तारखांविषयी अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी क्लिक करा येथे.

यापूर्वी विद्यापीठ अनुदान आयोगाने (यूजीसी) म्हटले होते की चार्टर्ड अकाउंटंट (सीए), कंपनी सेक्रेटरी (सीएस) किंवा कॉस्ट अँड वर्क्स अकाउंटंट (आयसीडब्ल्यूए) परीक्षांसाठी पात्र ठरलेल्या उमेदवारांना आता पदव्युत्तर पदवीधारकांसारखे समजावे.

“यूजीसीला इन्स्टिट्यूट ऑफ चार्टर्ड अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया (आयसीएआय), इन्स्टिट्यूट ऑफ कंपनी सेक्रेटरी ऑफ इंडिया (आयसीएसआय) आणि इन्स्टिट्यूट ऑफ कॉस्ट अकाउंटंट्स ऑफ इंडियाकडून विनंती प्राप्त झाली आहे – सीए, सीएस आणि आयसीडब्ल्यूए, पदव्युत्तर पदवी समकक्ष, “यूजीसीने अधिकृत आदेशात सांगितले.

“याचा विचार करण्यासाठी युजीसीने एक समिती गठीत केली. आयोगाने तज्ज्ञ समितीच्या शिफारशीवर विचार केला आणि सीए, सीएस आणि आयसीडब्ल्यूए पात्रता पीजी डिग्रीच्या समकक्ष मानली जाईल, असा ठराव केला.”

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments