Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationGovt postpones UGC-NET 2021, new dates to be announced soon

Govt postpones UGC-NET 2021, new dates to be announced soon


देशभरात कोविड -१ cases प्रकरणे वाढत असल्याने राष्ट्रीय चाचणी एजन्सीने (एनटीए) स्थगिती देण्याचा निर्णय घेतला यूजीसी-राष्ट्रीय पात्रता चाचणी (नेट) 2 ते 17 मे दरम्यान आयोजित करण्यात येणार आहे.

“कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशातील साथीच्या आजाराची स्थिती पाहता तसेच उमेदवारांची आणि परीक्षा घेणाaries्यांची सुरक्षा आणि कल्याण लक्षात घेता युजीसी-नेट डिसेंबर 2020 सायकल (मे 2021) परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे,” एनटीएने एका निवेदनात म्हटले आहे.

एनटीए विधान

पूर्ण प्रतिमा पहा

एनटीए विधान

परीक्षेच्या सुधारित तारखा परीक्षेच्या किमान १ days दिवस आधी जाहीर करण्यात येतील.

केंद्रीय शिक्षणमंत्री रमेश पोखरियाल ‘निशंक’ यांनीही या विकासाची पुष्टी केली आणि लोकांना सुरक्षित राहण्याची विनंती केली.

निशांक यांनी ट्विट केले की, “कोविड -१ out च्या उद्रेक दरम्यान उमेदवार आणि परीक्षेतील कार्यकर्त्यांची सुरक्षा आणि कल्याण लक्षात घेऊन मी @ डीजी_एनटीएला युजीसी-नेट डिसेंबर २०२० सायकल (मे २०२१) परीक्षा पुढे ढकलण्याचा सल्ला दिला आहे,” निशांक यांनी ट्विट केले.

जून 2018 पर्यंत नेट माध्यमिक शिक्षण मंडळामार्फत (सीबीएसई) विद्यापीठ अनुदान आयोगासाठी देशभरातील cities १ शहरांमध्ये subjects 84 विषयांत परीक्षा घेण्यात आली. परंतु डिसेंबर 2018 पासून यूजीसी-नेट एनटीएमार्फत घेण्यात येत आहे.

दहा लाखाहून अधिक विद्यार्थी सामान्यत: यूजीसी नेट प्रवेश देतात.

जेआरएफ आणि सहाय्यक प्राध्यापक पदांव्यतिरिक्त, यूजीसी नेटचा उपयोग “अनुसूचित जाती विद्यार्थ्यांसाठी राष्ट्रीय फेलोशिप (एनएफएससी), इतर मागासवर्गीयांसाठी राष्ट्रीय फेलोशिप (एनएफओबीसी) आणि मौलाना आझाद राष्ट्रीय अल्पसंख्याक विद्यार्थ्यांसाठी राष्ट्रीय फेलोशिप (एमएएनएफ)” देखील निर्धारित करण्यासाठी केला जातो. सामाजिक न्याय मंत्रालय आणि अल्पसंख्यांक व्यवहार मंत्रालय.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments