Wednesday, June 23, 2021
HomeEducationGovt postpones NEET-PG for at least 4 months, to incentivise students to...

Govt postpones NEET-PG for at least 4 months, to incentivise students to join Covid duty


पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज देशातील कोविड -१ p साथीच्या साथीला प्रतिसाद देण्यासाठी पुरेशा मानवी संसाधनांच्या वाढती गरजेचा आढावा घेतला. पंतप्रधान कार्यालय (पीएमओ) च्या म्हणण्यानुसार अनेक महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आले ज्यामुळे कोविड ड्युटीमध्ये वैद्यकीय कर्मचार्‍यांच्या उपलब्धतेत लक्षणीय वाढ होईल.

“एनईईटी-पीजी कमीतकमी months महिने पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेण्यात आला आणि परीक्षा August१ ऑगस्ट २०२१ पूर्वी घेण्यात येणार नाही. विद्यार्थ्यांना परीक्षा घेण्यापूर्वी किमान एक महिन्याचा कालावधीही दिला जाईल,” त्यानुसार सरकारचे निवेदन. यामुळे कोविड कर्तव्यासाठी मोठ्या प्रमाणात पात्र डॉक्टर उपलब्ध होतील.

इंटर्नशिप रोटेशनचा एक भाग म्हणून त्यांच्या प्राध्यापकांच्या देखरेखीखाली कोविड मॅनेजमेंट ड्युटीमध्ये मेडिकल इंटर्नर्स तैनात करण्याची परवानगी देण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

पीएमओच्या निवेदनात म्हटले आहे की, “अंतिम वर्षाच्या एमबीबीएस विद्यार्थ्यांच्या सेवांचा उपयोग प्राध्यापकांच्या देखरेखीखाली आणि त्यांच्या देखरेखीखाली नंतर सौम्य कोविड प्रकरणांच्या दूरसंचार आणि मॉनिटरिंगसारख्या सेवा उपलब्ध करण्यासाठी केला जाऊ शकतो.” हे कोविड ड्यूटीमध्ये गुंतलेल्या विद्यमान डॉक्टरांचे कामाचे ओझे कमी करेल आणि ट्रायझिंगच्या प्रयत्नांना चालना देईल.

शासनाने घेतलेल्या अन्य महत्त्वपूर्ण निर्णयांपैकी अंतिम वर्षाच्या पीजी विद्यार्थ्यांच्या सेवांचा समावेश (ब्रॉड व सुपर स्पेशॅलिटीज) पीजी विद्यार्थ्यांच्या नवीन बॅचमध्ये सामील होईपर्यंत आणि बीएससी / जीएनएम पात्रता परिचारिकांपर्यंत रहिवाश्यांचा उपयोग होऊ शकतो. वरिष्ठ डॉक्टर आणि नर्स यांच्या देखरेखीखाली पूर्ण-वेळ कोविड नर्सिंग कर्तव्यांचा उपयोग होऊ शकतो.

कोविड व्यवस्थापनात सेवा देणार्‍या व्यक्तींना कोविड ड्युटीचे किमान 100 दिवस पूर्ण झाल्यानंतर आगामी नियमित सरकारी भरतीमध्ये प्राधान्य दिले जाईल.

वैद्यकीय विद्यार्थी / व्यावसायिकांनी कोविडशी संबंधित कामात गुंतण्यासाठी प्रयत्न केले तर त्यांना योग्य प्रमाणात लसी दिली जाईल. कोविड १ fighting मध्ये लढाईत गुंतलेल्या आरोग्य कर्मचार्‍यांसाठी अशा प्रकारे कार्यरत सर्व आरोग्य व्यावसायिकांना सरकारच्या विमा योजनेत समाविष्ट केले जाईल.

अशा सर्व व्यावसायिक जे किमान 100 दिवसांच्या कोविड ड्युटीसाठी साइन अप करतात आणि ते यशस्वीपणे पूर्ण करतात त्यांना भारत सरकार कडून पंतप्रधान विशिष्ट कोविड राष्ट्रीय सेवा सन्मान देखील देण्यात येईल.

डॉक्टर, परिचारिका आणि संबंधित व्यावसायिक कोविड व्यवस्थापनाचा कणा बनवतात आणि ते आघाडीचे कर्मचारीही असतात. रूग्णाच्या गरजा चांगल्या प्रकारे हाताळण्यासाठी त्यांच्याकडे पुरेशी शक्ती असणे आवश्यक आहे. वैद्यकीय समुदायाची उत्तम कार्ये आणि खोल वचनबद्धतेची दखल घेतली गेली.

कोविड कर्तव्यांसाठी डॉक्टर / नर्स यांच्या गुंतवणूकीसाठी केंद्र सरकारने 16 जून 2020 रोजी मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली होती. विशेष रु. कोविड व्यवस्थापनासाठी सुविधा आणि मानव संसाधने वाढवण्यासाठी केंद्र सरकारने 15,000 कोटी सार्वजनिक आरोग्य आणीबाणी सहाय्य केले. नॅशनल हेल्थ मिशनच्या माध्यमातून कार्यरत असलेल्या जवानांना या प्रक्रियेद्वारे अतिरिक्त 2206 तज्ञ, 4685 वैद्यकीय अधिकारी आणि 25,593 कर्मचारी परिचारिकांची नेमणूक करण्यात आली.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments