Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationDelays in exams may have a domino effect on JEE, NEET

Delays in exams may have a domino effect on JEE, NEET


सीबीएसई आणि राज्य मंडळांकडून बारावीची परीक्षा स्थगित झाल्याने संयुक्त प्रवेश परीक्षा (मुख्य) आणि जेईई (प्रगत) आणि राष्ट्रीय पात्रता-प्रवेश चाचणी (यूजी) च्या वेळापत्रकात कॅसकेडिंग परिणाम होऊ शकतो. अद्याप कोणतीही अधिकृत घोषणा केलेली नसली तरी कोविड -१ cases प्रकरणातील वाढ पाहता परीक्षाही पुढे ढकलल्या जाऊ शकतात.

अभियांत्रिकी व वैद्यकीय महाविद्यालयात प्रवेश मिळविण्यासाठी उच्च स्तरीय प्रवेश परीक्षा दोन स्तरातील जेईई आणि एनईईटी (यूजी) आहेत. जेईई मेन यांचे तिसरे सत्र एप्रिलच्या शेवटच्या आठवड्यात होणार होते आणि चौथे सत्र मेमध्ये होणार होते, जेईई प्रगत जुलै आणि एनईईटी (यूजी) १ ऑगस्टला होणार आहे.

“एप्रिलअखेरीस नियोजित जेईई मुख्य प्रवेशद्वार लांबणीवर पडण्याची शक्यता आहे. अधिका the्यांनी परिस्थितीचा आढावा घेतला असून येत्या काही दिवसांतच याबाबत अंतिम निर्णय घेण्याची शक्यता आहे, असे एका सरकारी अधिका said्याने नाव नावे ठेवण्याची विनंती केली. सीबीएसई बारावीची परीक्षा जूनच्या दुसर्‍या आठवड्यापूर्वी होण्याची शक्यता नसल्याने जेईई प्रगत परीक्षा आणि एनईईटी (यूजी) देखील उशीर होऊ शकेल, असे अधिका added्याने सांगितले.

“किती आणि किती प्रमाणात अद्याप काम केले गेले आहे, परंतु त्याचा परिणाम तेथे होईल. जेव्हा देश दुसर्‍या लाटेच्या चपव्यात आहे तेव्हा विद्यार्थ्यांना तणावात आणू नये, असे सरकारचे मत आहे. “बोर्ड आणि एनईईटी (पीजी) परीक्षा पुढे ढकलणे हे त्याचे स्पष्ट संकेत आहे.”

कोविड -१ cases प्रकरणांमध्ये झालेल्या वाढीमुळे केंद्र आणि राज्य सरकार या दोन्ही शाळा उत्तीर्ण झाल्या आहेत.

केंद्राने दहावी बोर्डाच्या परीक्षा रद्द केल्या आणि बारावीच्या परीक्षा पुढे ढकलल्या. उत्तर प्रदेश, गुजरात, पंजाब, हरियाणा, महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेश यासह अन्य नऊ राज्य मंडळाने एकतर बोर्ड परीक्षा स्थगित किंवा रद्द केली आहे. इंटरनॅशनल बॅकॅल्युएरेट बोर्डानेही त्याच्या संलग्न शाळांकरिता बारावीच्या परीक्षा रद्द केल्या आहेत.

केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने गुरुवारी बहुतेक खासगी आणि शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालयांमधील पदव्युत्तर अभ्यासक्रमांच्या नीट (पीजी) परीक्षा निर्धारित तारखेच्या तीन दिवसांपूर्वी तहकूब केली. “# सीओव्हीआयडी १ cases प्रकरणातील वाढीच्या पार्श्वभूमीवर, भारत सरकारने एनईईटीपीजी २०२० परीक्षा पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला आहे, ज्याची परीक्षा यापूर्वी १ Ap एप्रिलला होणार होती. पुढील तारीख नंतर निश्चित करण्यात येईल,” असे आरोग्य मंत्री हर्षवर्धन यांनी ट्विट केले.

आयआयटीच्या वरिष्ठ प्राध्यापकाने नाव न सांगता सांगितले की, “जेईई प्रगत परीक्षेबाबत अद्याप कोणताही औपचारिक निर्णय घेण्यात आलेला नाही, परंतु संबंधित अधिकारी शिक्षण मंत्रालय आणि राष्ट्रीय चाचणी एजन्सी (एनटीए) च्या संपर्कात आहेत.

जेईई प्रगत संयोजकांनी आपल्या मोबाइल फोनवर कॉल किंवा मजकूर संदेशास प्रतिसाद दिला नाही. एनटीए महासंचालकांनी त्यांच्या मोबाइल फोनवर कॉल किंवा मजकूर संदेशास प्रतिसाद दिला नाही. शिक्षण मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की एनटीए परिस्थितीचा आढावा घेत आहे आणि अद्याप याबाबत अधिकृत निर्णय घेण्यात आलेला नाही.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!



Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments