Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationBITSoM ties up with London Business School: Kumar Mangalam Birla

BITSoM ties up with London Business School: Kumar Mangalam Birla


नवी दिल्ली आदित्य बिर्ला समूहाचे अध्यक्ष कुमार मंगलम बिर्ला यांनी बुधवारी जाहीर केले की बिट्स स्कूल ऑफ मॅनेजमेंटने (बीआयटीएसओएम) लंडन बिझिनेस स्कूल (एलबीएस) शी करार केला आहे.

धोरणात्मक करारात त्याचे तीन पैलू असतील – विद्यार्थी विसर्जन, बीआयटीएसओएममध्ये एलबीएस प्राध्यापक अध्यापन आणि महिला नेतृत्वाच्या जागेत संयुक्त कार्यकारी कार्यक्रम विकसित करणे.

एलबीएसचे माजी विद्यार्थी बिर्ला म्हणाले की, “एक प्रतिष्ठित जागतिक शाळा आणि दमदार स्टार्टअप यांच्यातील भागीदारी ही“ एका सामान्य उद्देशाच्या पायावर ”बांधली गेली आहे. ते म्हणाले, “जागतिक नेते निर्माण करणे आणि व्यवस्थापन शिक्षण चांगल्या शक्तीसाठी वापरणे” या एकत्रित ध्येयातून दोन्ही संस्था एकत्र आहेत.

“जेव्हा आम्ही बीआयटीएसओएम तयार करण्यासाठी निघालो, तेव्हा आम्ही जागतिक बिझिनेस स्कूल तयार करण्याच्या आमच्या महत्वाकांक्षेमध्ये स्पष्ट होतो. या भागीदारीसह, आम्ही एक सामर्थ्यवान नवीन आयाम जोडत आहोत – जागतिक प्रदर्शनासह. विसर्जन कार्यक्रम विद्यार्थ्यांच्या क्रॉस-कल्चरल नेतृत्वाबद्दलची समज अधिक खोल करेल आणि उद्योजकीय उर्जेच्या नवीन लहरीकडे आणेल. बिर्ला यांनी एका आभासी कार्यक्रमात सांगितले की, व्यवसायाच्या नवीन युगात तयार झालेल्या ख global्या जागतिक आणि बहु-सांस्कृतिक चव असणार्‍या भारतीय एमबीएच्या या अनोख्या प्रस्तावामुळे निःसंशयपणे भारतातील अग्रगण्य व्यवस्थापन शिक्षणावरील मर्यादा वाढविल्या जातील. .

ते म्हणाले, “हे संशोधनासाठी प्रेरणादायक ठरेल आणि यामुळे आमच्या विद्यार्थ्यांना खरोखरच जागतिक मानसिकता स्वीकारण्यास मदत होईल,” ते म्हणाले.

जानेवारीत बिर्ला यांनी जाहीर केले होते की बिट्स पिलानी यांच्या गुंतवणूकीत मुंबईत बी-स्कूल सुरू करतील 1,500 कोटी. बिर्ला हे बीआयटीएस पिलानीचे कुलगुरू आणि बीआयटीएसओएमच्या गव्हर्निंग कौन्सिलचे अध्यक्ष आहेत.

बीआयटीएसओएम मुंबई महानगरातील कल्याण येथे “शून्य कार्बन फूटप्रिंट” कॅम्पस म्हणून स्थापित होईल. 24० एकरचा कायम कॅम्पस २०२24 पर्यंत तयार होईल. बी-स्कूल जुलैपासून १२० सह मुंबईत तात्पुरत्या सुविधा पासून शैक्षणिक कार्य सुरू करेल. विद्यार्थीच्या.

“आम्ही एलबीएसमध्ये बदल घडवून आणण्यासाठी आणि बीआयटीएसओएम सह परिवर्तनशील प्रवासात प्रवेश करण्यास इच्छुक असलेल्या विविध पार्श्वभूमीवरील हेतू-चालित व्यक्तींना प्रशिक्षण देण्यात मदत करण्यास उत्सुक आहोत. लंडन बिझिनेस स्कूलचे डीन फ्रान्स्वाइस ऑर्टालो-मॅग्नी म्हणाले की, एकत्रितपणे आपण भारत आणि जगावर सखोल प्रभाव पडू शकतो.

सध्याच्या साथीच्या वातावरणाला सामोरे जातांना बिर्ला म्हणाली, “मला हे समजले आहे की एका अदृश्य विषाणूने आपले सर्व आयुष्य पुन्हा वर काढले आहे तेव्हा आपण कनेक्ट होत आहोत. जागतिक पातळीवर आणि भारतात कोविड -१ of ची दुसरी लाट कितीही क्रूर आहे, जी आपल्या सामूहिक लवचिकतेची चाचणी घेते. (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला आणि गेल्या 12 महिन्यांमधून पुन्हा राष्ट्रांबद्दलच नव्हे तर समाज, कंपन्या आणि आपल्या सर्वांसाठी अधिक चांगले परिणाम घडविण्यात येणा individuals्या व्यक्तींच्या भूमिकेवर प्रकाशझोत आला. या अस्वस्थतेमुळे इतरांपेक्षा घर देखील एक वास्तव बनले आहे: व्हायरसला पराभूत करण्याचा एकमेव मार्ग म्हणजे विज्ञान आणि सहकार्याने. “

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments