Tuesday, June 15, 2021
HomeEducation2021-22 academic session at varsities unlikely before September

2021-22 academic session at varsities unlikely before September


भारतभरातील विद्यापीठांमधील नवीन शैक्षणिक सत्राला अनिश्चिततेचा सामना करावा लागत आहे आणि कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लहरीमुळे परीक्षा यंत्रणा रुळावर आली आहे आणि कॅम्पस पुन्हा सुरू झाल्याने चार महिन्यांपर्यंत उशीर होऊ शकेल.

नवीन शैक्षणिक सत्राची नव्याने प्रवेश व पुन्हा सुरू होण्याची शक्यता महाविद्यालये आणि विद्यापीठांच्या म्हणण्यानुसार सप्टेंबरपूर्वी होण्याची शक्यता नाही.

दिल्ली विद्यापीठाचे कुलगुरू पूरणचंद जोशी म्हणाले, “कोविड -१ of च्या कारणास्तव सध्याची परिस्थिती आणि स्कूल बोर्ड परीक्षांमधील विलंबाचा थेट परिणाम आपल्यावर होतो,” जेव्हा परिस्थिती चांगली दिसत होती आणि आमच्यासारख्या कॅम्पससाठी योजना आखत असत तेव्हा नवीन शैक्षणिक सत्र, विषाणू अधिक धोकादायक बनले आणि आम्ही आता मोठ्या प्रमाणात दुस wave्या लहरीच्या चक्रात सापडलो आहोत. केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळ (सीबीएसई) आणि राज्य बोर्ड परीक्षा आणि त्यांचे निकाल आमच्या निर्णयावर राज्य करतील. नवीन शैक्षणिक सत्र बॅच निश्चितच उशीर होईल, असे जोशी म्हणाले.

जोशी म्हणाले, दिल्ली विद्यापीठात ते आणि त्यांचे सहकारी “गुणवत्ता निकषांवर तसेच विद्यार्थ्यांच्या आरोग्याशी तडजोड न करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत.”

हैद्राबादच्या मौलाना आझाद राष्ट्रीय उर्दू विद्यापीठाचे उपाध्यक्ष डी.ए. सिकंदर यांनी सांगितले की, दुसरी लाट सर्व उच्च शैक्षणिक संस्थांवर परिणाम करीत आहे आणि नवीन प्रवेश व शैक्षणिक सत्र बहुधा तीन ते चार महिन्यांपर्यंत विलंब होईल.

“गेल्या वर्षीची ही पुनरावृत्ती आहे. तथापि, फरक इतका आहे की यावर्षी कोविड परिस्थिती अधिक गंभीर आहे आणि त्याचा तीव्र परिणाम होईल. व्यवस्थापन सारखे काही तांत्रिक अभ्यासक्रम या मध्य विद्यापीठात लवकर सुरू होऊ शकतात. तथापि, शाळा बोर्ड उशीर झाल्यामुळे आणि पुढे ढकलल्यामुळे नवीन प्रवेश केल्यास शैक्षणिक दिनदर्शिकेत बदल होईल आणि विद्यार्थ्यांच्या शिक्षणावर परिणाम होईल. आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न करीत आहोत, परंतु सर्वत्र साथीच्या रोगाचा प्रसार कसा होतो यावर अवलंबून आहे, असे व्यवस्थापनाचे प्राध्यापक सिकंदर यांनी सांगितले.

कोरोनाव्हायरसच्या वाढत्या घटनांनी केंद्र व राज्य सरकारला पीक स्कूल आणि उच्च शिक्षणाच्या प्रवेशाच्या हंगामाच्या आधी परीक्षेविषयी पुन्हा विचार करण्यास प्रवृत्त केले आहे. केंद्र सरकारच्या वतीने संचालित सीबीएसईने बुधवारी दहावी बोर्ड परीक्षा रद्द केली आणि बारावीची परीक्षा पुढे ढकलली.

उत्तर प्रदेश, गुजरात, तामिळनाडू, ओडिशा, पंजाब, हरियाणा, महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेश या राज्य मंडळासह अन्य डझनभर इतर मंडळांनी बोर्ड परीक्षा रद्दबातल किंवा रद्द केली आहे.

आंतरराष्ट्रीय विद्यापीठाने (आयबी) देखील भारतातील संलग्न शाळांकरिता बारावीची परीक्षा रद्द केली असून भारतीय शालेय प्रमाणपत्र परीक्षा परिषदेने आयसीएसई व आयएससीच्या परीक्षेला शुक्रवारी स्थगिती दिली.

यापैकी बहुतेक शाळा मंडळ जूनच्या परिस्थितीचा आढावा घेतील आणि परीक्षांना बोलावतील. जुलैअखेरपर्यंत शालेय बोर्डाचा निकाल येणे शक्य नसल्यामुळे ऑगस्टअखेरपर्यंत महाविद्यालयांमध्ये प्रवेश घेण्याची शक्यता नाही.

“सप्टेंबरच्या मध्यापर्यंत नवीन कॅम्पसमध्ये नवीन विद्यार्थ्यांसाठी वर्ग सुरू होण्याची अपेक्षा आहे,” असे वेलूर इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (व्हीआयटी), आघाडीचे खासगी विद्यापीठ, आंतरराष्ट्रीय संबंध असलेले प्राध्यापक आणि संचालक सी. विजय कुमार यांनी सांगितले.

नवीन प्रवेशासाठीच्या व्हीआयटी प्रवेशाची परीक्षा शालेय बोर्ड परीक्षेच्या निकालाशी जोडलेली आहे, असे कुमार म्हणाले.

ते म्हणाले, “लवकरच विद्यापीठ आणि व्यवस्थापन भविष्यातील कारवाईबाबत आवाहन करेल,” ते म्हणाले.

व्यावसायिक महाविद्यालयांची साखळी चालवणार्‍या केरळमधील होली ग्रेस अकादमीचे अध्यक्ष राजू डेव्हिस पेरेपदान यांनीही अशाच भावना व्यक्त केल्या.

“विद्यार्थी व शैक्षणिक खेळाडूंसाठी हे वर्ष एक कठीण वर्ष ठरणार आहे. परिस्थिती चांगली दिसत नाही आणि संसर्गाचा फैलाव झाल्याने केवळ महाविद्यालये आणि विद्यापीठेच नव्हे तर शाळा देखील सर्वांना अडचणीत आणतील, असे ते म्हणाले.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments