Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationUncertainty prevails over Class 12 state board exams in West Bengal

Uncertainty prevails over Class 12 state board exams in West Bengal


देशात कोविड -१ cases प्रकरणांची वाढती संख्या असून, पश्चिम बंगाल उच्च माध्यमिक शिक्षण परिषदेने बुधवारी म्हटले आहे की, येत्या जूनमध्ये होणा Class्या १२ वीच्या बोर्डांबाबत राज्य सरकारच्या निर्णयाच्या प्रतीक्षेत आहे. यापूर्वी ही घोषणा करण्यात आली होती की ही परीक्षा १ June जूनपासून सुरू होईल आणि २ जुलैपर्यंत ही परीक्षा सुरू होईल पीटीआय नोंदवले.

परिषदेचे अध्यक्ष महुआ दास म्हणाले, “नियोजित वेळापत्रकानुसार परीक्षा घेता येऊ शकते की चाचण्या पुढे ढकलल्या जातात की रद्द केल्या जातात याबाबत सरकारच्या निर्णयाच्या प्रतीक्षेत आहोत.”

राज्यभरात कोरोनाव्हायरसच्या संसर्गाचा फैलाव झाल्यामुळे यावर्षी सर्वसामान्य विद्यार्थ्यांच्या वर्गातून बारावीच्या विद्यार्थ्यांसाठी परीक्षा घेण्यात येणार असल्याचे परिषदेने एप्रिलमध्ये म्हटले होते. दास म्हणाले की, परीक्षा घेतल्यास परिषदेने सर्व आवश्यक पावले उचलली आहेत.

“दहावीच्या बोर्ड परीक्षा, उच्च माध्यमिक चाचण्यापूर्वी घेण्यात येणा finally्या अखेरच्या परीक्षा घेण्यात येतील की नाही यावर अवलंबून आहे,” ती म्हणाली.

कोविड -१ of ची दुसरी लाट अजूनही कायम आहे, पश्चिम बंगाल माध्यमिक शिक्षण मंडळाने मंगळवारी म्हटले आहे की 1 जूनपासून होणार्या दहावीच्या परीक्षांना पुढे जायचे की परीक्षेला पुढे ढकलणे याबाबत अंतिम निर्णय होणे बाकी आहे.

बोर्डाचे अध्यक्ष कल्याणमॉय गांगुली म्हणाले होते की परीक्षा पुढे ढकलण्यात किंवा रद्द करण्याचा निर्णय घेण्यात आला नाही. “मी सध्या या मुद्यावर काही बोलू शकत नाही. आम्ही सरकारच्या निर्णयाच्या प्रतीक्षेत आहोत,” असे त्यांनी मंगळवारी सांगितले होते.

पश्चिम बंगालमध्ये दररोज नवीन कोविड -१ cases प्रकरणांची संख्या २०,००० च्या तुलनेत वाढली आहे, तर राज्यात आणखी १2२ लोकांचा मृत्यू झाला आहे. मृतांचा आकडा १२,59 3 to झाला आहे, असे आरोग्य विभागाने एका बुलेटिनमध्ये म्हटले आहे. 20,136 नवीन विक्रमांची नोंद झाली असून, त्यांची संख्या 10,32,740 झाली आहे.

पश्चिम बंगालमध्ये गेल्या चोवीस तासांत १,,ies recover recover पैसे वसूल झाले, बरे झालेल्या लोकांची संख्या 8,92,474 वर पोचली. डिस्चार्ज रेट सध्या 86.47 टक्के आहे. राज्यात सध्या 1,27,673 सक्रिय प्रकरणे आहेत.

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments