Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationShould business-school hopefuls skip the GMATs?

Should business-school hopefuls skip the GMATs?


गेल्या उन्हाळ्यात देशभरातील अनेक व्यवसाय शाळांनी चाचणीची आवश्यकता माफ करण्यास सुरवात केली, म्हणून काही संभाव्य विद्यार्थ्यांनी एका उच्च टप्प्यात नोकरी मिळवण्याच्या संधींसाठी चाचणी सोडणे म्हणजे काय, याचा विचार करण्यास सुरवात केली.

बॅबसन कॉलेजमधील पदवीधर प्रवेशाचे माजी डीन आणि माझे एमबीए पथ अधिष्ठाता सल्लागार फर्मचे संस्थापक, पेटीया व्हिटमोर म्हणाले, “उमेदवारांना याची चिंता आहे.” काही विद्यार्थ्यांनी चिंता व्यक्त केली आहे की, शाळेतून चाचणी माफ केल्याची मोजणी केली जाईल. नोकरी घेण्याच्या प्रक्रियेत त्यांच्या विरोधात. “ज्यांना कर्जमाफी मिळाली ते देखील म्हणत आहेत: मी नंतर जीएमएटी घ्यावी की मी एमबीबी बाहेर नाही [McKinsey, Boston Consulting Group and Bain, the Big Three strategy consulting firms]”?”

आता, बैन, गोल्डमॅन सॅक्स आणि मॅककिन्से सारख्या कंपन्या म्हणतात की तसे झाले नाही. त्यांनीही अलिकडच्या वर्षांत भरतीचा भाग म्हणून प्रमाणित चाचण्यांवर कमी भर दिला आहे.

हा बदल अर्जदार आणि प्रवेश अधिका to्यांपर्यंत पोहोचू शकला नाही. अ‍ॅक्सेप्टेड डॉट कॉमच्या संस्थापक आणि consultingडमिशन कन्सल्टिंग फर्मचे अध्यक्ष लिंडा अब्राहम म्हणतात की, बहुतेक उच्च स्तरीय सल्लागार कंपन्या आणि बँका जीएमएटी (ग्रॅज्युएट मॅनेजमेंट Testडमिशन टेस्ट) स्क्रीनिंग टूल्स म्हणून वापरल्या जातात. किंवा जीआरई (पदवीधर रेकॉर्ड परीक्षा, एक सामान्य पदवीधर शाळा प्रवेश परीक्षा). सुश्री अब्राहम म्हणतात, “मला नक्कीच ते खरं वाटले,” परंतु मी असे मानले की ते बदलत आहे कारण शाळांमध्ये ते होणार नाहीत आणि विविधता, समता आणि समावेशनात सुधारणा होणार नाही. “

युनिव्हर्सिटी ऑफ व्हर्जिनियाच्या डर्डन स्कूल ऑफ बिझिनेस आणि मॅसाचुसेट्स इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजीच्या स्लोन स्कूल ऑफ मॅनेजमेंट यासह काही उच्च एमबीए प्रोग्रामने गेल्या वर्षी त्यांची चाचणी धोरणे तात्पुरती बदलली आणि चाचणी माफीला परवानगी दिली, जरी हे स्पष्ट झाले की यापैकी कोणते बदल होतील. कायम (साथीचा रोग) (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला चाचणी कठीण बनवत होता आणि बर्‍याच लोकांसाठी गेल्या वसंत’sतूतील वांशिक निषेधामुळे जातीय आणि सामाजिक-आर्थिक पार्श्वभूमीच्या विस्तृत श्रेणीतील विद्यार्थ्यांची भरती करण्याची गरज अधोरेखित झाली. एमबीए प्रवेश-प्रशिक्षण अभ्यासक्रम, विद्यार्थ्यांना अत्यंत निवडक कार्यक्रमांमध्ये कसे जायचे याबद्दल प्रशिक्षण देतात, यासाठी हजारो डॉलर्स खर्च येऊ शकतात.

“मला जीएमएटीची आवश्यकता माफ करणार्‍या बिट कॅम्पसमध्ये हरकत नाही,” असे बैनसाठी भरती करणारे भागीदार कीथ बेव्हन्स म्हणाले. “बिझिनेस स्कूल बर्‍याच मोठ्या प्रमाणात कलागुण स्वीकारत आहेत, आणि मी या ठिकाणी घसरलेल्या मजबूत उमेदवारांची अपेक्षा करतो.” मी त्यांना साधारणपणे पाहणार नाही. “

बेन यांनी गेल्या काही वर्षांमध्ये अर्जदाराच्या जीएमएटी स्कोअरच्या कामावर घेत असताना त्याचे महत्त्व सातत्याने कमी केले आहे आणि मुलाखत किंवा नोकरीची ऑफर कोणाला मिळते याचा कोणताही उंबरठा नाही, असे श्री बेव्हन्स म्हणाले.

अद्याप टणक एमबीए अर्जदारांकडून स्कोअर विचारतो, परंतु त्यांचा वापर त्यांच्याकडून केला जात नाही, असेही ते म्हणाले. त्याऐवजी, फर्म चालवित असलेल्या अंतर्गत विश्लेषणामध्ये स्कोअरचा वापर करते. परंतु विश्लेषणावरून असे दिसून येते की उच्च गुण नेहमीच अधिक उत्पादनक्षम बेन कर्मचारी असल्याचा संबंध नसतो, असे श्री बेव्हन्स म्हणाले.

“जर तुम्ही वरच्या बी-स्कूलमध्ये असाल तर तुमच्याकडे तरी तुमच्यासाठी काहीतरी आश्चर्यकारक आहे. “जीएमएटी घेण्याऐवजी आपण ऑलिम्पिकचे प्रशिक्षण घेत असाल तर मला या स्पर्धेचा कोन सांगू शकण्यापेक्षा आपल्या स्पर्धात्मकतेबद्दल अधिक सांगते,” श्री बेव्हन्स म्हणाले.

निश्चितपणे, जीएमएटी अजूनही काही शाळांमध्ये प्रवेश मिळविण्यासाठी किंवा शिष्यवृत्ती मिळविण्यासाठी महत्त्वपूर्ण असू शकते. हार्वर्ड बिझिनेस स्कूल सारख्या काही एलिट एमबीए प्रोग्राममध्ये अद्याप सर्व विद्यार्थ्यांसाठी जीएमएटी किंवा जीआरई आवश्यक असते. जरी नियोक्ते त्यावर कमी जोर देत असले तरी शाळांनी त्यावर डी-जोर देणे सुरू करणे सुलभ करते, असे सुश्री अब्राहम म्हणाल्या.

ती म्हणाली, “प्रतिभा मालकांना वाटते की ते हरवत आहेत आणि शेवटी शाळांनीही केले.”

जीएमएटी आणि जीआरई चाचणी स्कोअर हे गेल्या अनेक वर्षांपासून संभाव्य एमबीए भाड्याने घेण्यासाठी गोल्डमॅन सेक्सच्या भरती प्रक्रियेचा भाग नव्हते, असे एका टक्क प्रवक्त्याने सांगितले. स्क्रीनिंग प्रक्रिया कधी बदलली याविषयी तिने अधिक तपशील देण्यास नकार दिला.

बोस्टन कन्सल्टिंग ग्रुपचा विचार करा, उमेदवार मूल्यांकन करण्यासाठी कोणीही मेट्रिक वापरले जात नाही, असे उत्तर बीसीजीचे भागीदार ब्रायन मायरहोल्टझ यांनी उत्तर अमेरिकेत भरतीसाठी अग्रगण्य केले आहे. ऐतिहासिकदृष्ट्या, फर्मने उमेदवारांचे मूल्यांकन करण्यासाठी मदतीसाठी चाचणी गुणांचा उपयोग केला आहे, परंतु कालांतराने ते प्राधान्याने बरेच कमी झाले आहेत, ते म्हणाले.

मॅक्किन्से येथे, चाचणी माफीचा परिणाम त्याच्या भरतीवर झाला नाही, असे उत्तर अमेरिकेत भरतीसाठी कंपनीचे आघाडीचे भागीदार डॅनियल बोझर्थ यांनी सांगितले. टणक चाचणी स्कोअरला एक इंटरेस्टिंग मेट्रिक मानते परंतु नोकरीच्या उमेदवारांकडून त्यांची आवश्यकता नसते, असे ती म्हणाली.

चाचण्या करण्याचा पर्यायी कल “आमच्या भरती दृष्टिकोनानुसार आहे [tests] एखाद्या व्यक्तीच्या कौशल्याचा किंवा ज्ञानाचे मूल्यांकन करण्यासाठी मदत करण्याचे अनेक मार्ग आहेत, “ती म्हणाली.” आम्ही चांगल्या समस्या सोडवणा people्या लोकांचा शोध घेत आहोत, “परंतु त्यातील अनेक निर्देशकांमध्ये शिष्यवृत्ती जिंकणे, फेलोशिप किंवा केस स्टडी करणे समाविष्ट असू शकते. मुलाखती, ती जोडले.

ही कथा मजकूरात बदल न करता वायर एजन्सी फीडमधून प्रकाशित केली गेली आहे.

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments