Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationNo decision yet on cancelling class 10 boards, 2nd pre-university exam, says...

No decision yet on cancelling class 10 boards, 2nd pre-university exam, says minister


कोरोनाव्हायरसच्या संख्येत वाढ झाल्याच्या पार्श्वभूमीवर कर्नाटक सरकारने सोमवारी म्हटले आहे की दहावीची परीक्षा आणि विद्यापीठाची पूर्व परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय अद्याप घेण्यात आला नाही. पीटीआय नोंदवले.

कर्नाटकचे प्राथमिक व माध्यमिक शिक्षणमंत्री एस. सुरेश कुमार म्हणाले की, ‘आम्ही ते रद्द करण्याबाबत कोणताही निर्णय घेतलेला नाही एस.एस.एल. सी किंवा पीयूसी- II परीक्षा, वाढत्या कोविड प्रकरणांच्या पार्श्वभूमीवर पुढे ढकलण्यात आल्या. ”

माध्यमांच्या एका विभागातील बातमी केवळ अटकळबाजी असल्याचे सांगून ते म्हणाले की भविष्यात हा निर्णय घेण्यात येईल आणि विद्यार्थ्यांना त्रास होऊ नये तर अभ्यासावर लक्ष केंद्रित करण्यास सांगितले.

गेल्या आठवड्यात, राज्य सरकारने २१ जूनपासून सुरू होणा 10्या दहावीच्या परीक्षा पुढे ढकलण्याची घोषणा केली. कुमार गुरुवारी म्हणाले की, “माध्यमिक शाळा सोडल्याचा दाखला (एसएसएलसी) २१ जूनपासून सुरू होणार आहे, त्या दृष्टीने पुढे ढकलण्यात आले आहे. COVID19 प्रकरणांमध्ये वाढ. “

“राज्यात वाढत असलेल्या कोविडच्या घटनांसह पालक-विद्यार्थी आणि अनेक शाळा संघटनांच्या चिंतेसह हा निर्णय झाला आहे. कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लाटेचा मृत्यू झाल्यानंतर योग्य कॉल केला जाईल,” असे मंत्री म्हणाले. दुसर्‍या वेव्हचा मृत्यू झाल्यानंतर सुधारित वेळापत्रक निश्चित केले जाईल, असेही ते म्हणाले.

राज्य शासनानेही सामान्य प्रवेश परीक्षा – २०२१ गेल्या आठवड्यात पुढे ढकलण्याची घोषणा केली आहे.

गतवर्षी कोविड प्रकरणांची वाढती संख्या लक्षात घेता सरकारने वर्ग -1 ते इयत्ता 9 वी पर्यंतच्या विद्यार्थ्यांना सर्वसाधारण पदवी आणि विद्यापीठातील पूर्व महाविद्यालयीन परीक्षांची सर्वसाधारण पदोन्नती दिली. मागील वर्षी सरकारने एसएसएलसी आणि पीयूसी -२ परीक्षा दिली होती.

या राज्य मंडळाच्या परीक्षा पुढे ढकलल्या / रद्द केल्या

पश्चिम बंगाल

पश्चिम बंगाल शनिवारी सरकारने जाहीर केले की दहावी व बारावीच्या राज्य मंडळाच्या परीक्षा जून २०१ scheduled मध्ये घेण्यात आल्या नाहीत. दहावी आणि १२ वीच्या बोर्ड परीक्षांचे सुधारित वेळापत्रक नंतर जाहीर केले जाईल, असे एका अधिका said्याने सांगितले.

मुख्य सचिव अलापन बंद्योपाध्याय म्हणाले की राज्य बोर्ड परीक्षांचे सुधारित वेळापत्रक नंतर जाहीर केले जाईल. “जूनमध्ये कोणतीही माध्यमिक व उच्च माध्यमिक परीक्षा घेण्यात येणार नाही,” असे त्यांनी राज्य सचिवालयात पत्रकारांशी बोलताना सांगितले.

लॉकडाऊन कालावधीत दहावीच्या विद्यार्थ्यांसाठी मध्यम परीक्षा आणि १२ वीच्या उच्च माध्यमिक परीक्षा घेण्याची व्यवस्था करणे अवघड जाईल, असे ते म्हणाले.

मध्य प्रदेश

दरम्यान, मध्य प्रदेश शुक्रवारी सरकारने दहावीच्या बोर्डाच्या परीक्षा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला आणि असे म्हटले की मूल्यमापनाच्या आधारे मार्कशीट दिली जाईल. मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराजसिंह चौहान म्हणाले, “दहावीच्या बोर्ड परीक्षा होणार नाहीत, मूल्यांकनांच्या आधारे मार्कशीट दिली जाईल.”

ते म्हणाले, “ज्याला उच्च गुण हवे आहेत ते पुढील काळात परीक्षेस बसू शकतात. १२ वीच्या विद्यार्थ्यांसाठी असलेल्या बोर्ड परीक्षा पुढे ढकलण्यात आल्या आहेत. परिस्थिती सुधारल्यावर परीक्षा घेण्यात येईल,” असे ते पुढे म्हणाले.

गुजरात

त्याचप्रमाणे, द गुजरात दहावीच्या विद्यार्थ्यांसाठी राज्य बोर्ड परीक्षा रद्द करून पुढील वर्गात मोठ्या प्रमाणात पदोन्नती देण्याचा निर्णय गुरुवारी सरकारने घेतला.

गुजरात माध्यमिक शिक्षण मंडळाच्या नियमित दहावीच्या (एसएससी) विद्यार्थ्यांना मोठ्या प्रमाणावर पदोन्नती देण्याचा निर्णय मुख्यमंत्री विजय रुपाणी यांनी विद्यार्थ्यांच्या मोठ्या हिताच्या दृष्टीने घेतला आणि त्यांना कोरोनाव्हायरसची लागण होण्यापासून वाचवलं, असं सरकारच्या निवेदनात म्हटलं आहे.

(एजन्सीकडील माहितीसह)

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments