Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceGovt to sell nearly 2% SUUTI stake in Axis Bank, may get...

Govt to sell nearly 2% SUUTI stake in Axis Bank, may get Rs 3,969 cr


यामध्ये सुमारे 2 टक्के हिस्सा सरकार विकेल लिमिटेड युनिट ट्रस्ट ऑफ इंडिया (एसयूयूटीआय) च्या स्पेसिफाइड अंडरटेकिंगच्या माध्यमातून आयोजित करण्यात आलेली ही एक पाऊल आहे ज्यातून पावत्या पावतीच्या तिजोरीत सुमारे 9, 69 69 crore कोटी रुपये मिळतील.

सरकार आपली 1.21 टक्के हिस्सेदारी किंवा त्यातील 36 दशलक्ष समभागांची विक्री करेल तर मजल्याची किंमत 680 रुपये प्रति शेअर आहे. तसेच खाजगी क्षेत्रातील सावकाराने आपले ०.7474 टक्के किंवा २२ दशलक्ष शेअर्सची विक्री करण्याचा पर्यायही ठेवला आहे. फेब्रुवारीमध्ये बिझनेस स्टँडर्डने नोंदवले होते की सरकार आपली 1-2 टक्के हिस्सेदारी विक्री करण्याची योजना आखत आहे

भारतातील तिसर्‍या क्रमांकाच्या खासगी क्षेत्रातील बँकेच्या १.95. टक्के हिस्सा विकल्यामुळे सरकारला सुमारे ive, 49 49 crore कोटी रुपयांची उलाढाल पावती मिळू शकेल. विक्रीनंतर सरकार Aक्सिस बँकेत 1.5 टक्के भागभांडवल ठेवेल

१ May मे रोजी बिगर किरकोळ गुंतवणूकदारांसाठी ही ऑफर उघडली जाईल आणि अशा गुंतवणूकदारांना किरकोळ गुंतवणूकदारांना सदस्‍यता रद्द केलेल्या भागातून वाटप करण्यासाठी दुसर्‍या दिवशी त्यांच्या अनियोजित बिड पुढे करण्याची तयारी दर्शविण्याची परवानगी दिली जाईल. हा प्रश्न किरकोळ गुंतवणूकदारांसाठी 20 मे रोजी उघडेल.

कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या दुसand्या लाटेवर बाजारावर फारसा परिणाम झाला नसल्याने सरकार आपली हिस्सेदारी विक्री व खाजगीकरण कार्यक्रम सुरू ठेवेल, असे एका अधिका official्याने सांगितले. तथापि, खासगीकरण मोहिमेमध्ये काही विलंब होऊ शकतात कारण शारीरिक हालचालींवर प्रतिबंध घालण्यात आला आहे, असेही ते म्हणाले. चालू आर्थिक वर्षासाठी १.7575 ट्रिलियन रुपयांचे उत्पन्न वसुली करण्याचे सरकारचे उद्दिष्ट आहे. कंपनीने ,000२,835० कोटी रुपयांच्या सुधारित उद्दिष्टापेक्षा वेगवान पावती म्हणून ts२,835 crore कोटी रुपये जमा केले आहेत.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments