Tuesday, June 15, 2021
HomeEducationDelhi govt writes to CBSE, seeks more time to compile Class 10...

Delhi govt writes to CBSE, seeks more time to compile Class 10 results


दिल्ली सरकारने बुधवारी सीबीएसईला दहावीच्या बोर्डाच्या परीक्षेच्या परीक्षेच्या वेळापत्रकांचे पुनरावलोकन करण्याचे आवाहन केले आहे कारण त्याचे बरेच शिक्षक कोविड -१ duties मधील कर्तव्यात गुंतले आहेत आणि शाळा लसीकरण केंद्र म्हणून वापरली जात आहेत.

केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळाला (सीबीएसई) पाठवलेल्या पत्रात सरकारने उच्च सकारात्मकता दर, राष्ट्रीय राजधानीतील कोविड -१ cases प्रकरणांची वाढती संख्या आणि दहा मेपर्यंत शहरातील ठिकठिकाणी कुलूप ठोकले आहेत.

सीबीएसईने म्हटले आहे की दहावीच्या विद्यार्थ्यांचे गुण 11 जूनपर्यंत शाळांनी सादर करावे लागतील आणि 20 जूनपर्यंत निकाल जाहीर होईल.

“सध्याची परिस्थिती लक्षात घेऊन त्याच्या भावनिक व्याधी, लॉकडाउनची अंमलबजावणी आणि विविध जबाबदा teachers्यासाठी शिक्षक तैनात करणे यासह सीबीएसईच्या सक्षम अधिकार्‍यांना दहावीच्या मंडळाच्या गुणांच्या टॅब्युलेशनच्या धोरणासंदर्भात … वेळ वेळापत्रकांचे कृपया दयापूर्वक विनंती करा. 2021 परीक्षा, “दिल्ली सरकारने सांगितले.

“जिल्हा प्रशासनास मदत करण्यासाठी, कोविड -१ related संबंधित कर्तव्यांपैकी बहुतेक शिक्षक आणि दिल्ली सरकारी शाळांमधील डेटा एंट्री ऑपरेटर आणि आयटी सहाय्यकांसह इतर कर्मचार्‍यांची आघाडीवर आहे,” असे त्यात म्हटले आहे.

पत्रानुसार, सीओव्हीआयडी -१ hot हॉटस्पॉट्स आणि असुरक्षित भागात डोअर-टू-डोअर सर्वेक्षण करणे, चाचणी आणि संपर्क ट्रेस करण्यास मदत करणे, मृतदेहाच्या हालचालीवर नजर ठेवणे आणि कर्करोगाच्या वेळेवर विल्हेवाट लावण्याची खात्री करणे यासह शिक्षक गुंतलेले आहेत. ते कोविड लसी संबंधित उपक्रमांमध्ये देखील गुंतले आहेत.

कोव्हीड प्रोटोकॉलच्या अंमलबजावणीसाठी आणि विमानतळावर स्क्रिनिंग करण्यात शिक्षक सरकारला मदत करत आहेत, असेही यात म्हटले आहे.

सरकारने सांगितले की त्यातील schools schools शाळा कोविड लसीकरण केंद्र म्हणून नियुक्त करण्यात आली आहेत.

त्या व्यतिरिक्त अशी अनेक उदाहरणे मिळाली आहेत ज्यात शिक्षक आणि विद्यार्थी किंवा त्यांच्या कुटुंबातील सदस्यांनी कोविड -१ positive साठी सकारात्मक चाचणी केली किंवा त्यांचे प्रियजन हरवले, असे या अहवालात म्हटले आहे.

दिल्लीत 311 कोविड -१ deaths मृत्यू आणि २०,9 fresh fresh ताज्या रुग्णांची नोंद झाली असून या घटनेची संख्या १,,०63 to वर पोहोचली आहे आणि संक्रमणाचे प्रमाण १२,53, 2 ०२ इतके झाले आहे, असे दिल्लीच्या आरोग्य विभागाने जारी केलेल्या बुलेटिनमध्ये म्हटले आहे.

सीबीएसईने १ April एप्रिलला कोविड -१ cases प्रकरणातील वाढ पाहता दहावीच्या परीक्षा रद्द केल्या आणि १२ वीच्या परीक्षा पुढे ढकलल्या. पीटीआय एसएलबी डीआयव्ही डीआयव्ही

याची सदस्यता घ्या पुदीनाचे वृत्तपत्रे

* वैध ईमेल प्रविष्ट करा

* आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेतल्याबद्दल धन्यवाद.

कधीही एक कथा चुकवू नका! मिंटसह संपर्कात रहा आणि माहिती ठेवा.
डाउनलोड करा
आता आमचा अॅप !!Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments